Xin hỏi mọi người 1 chút

con_chim_non

Thành Viên
Điểm
6
Ae chơi cu gáy cho mình hỏi nhờ:
Chỗ mình làm hiện nay bà con đang thu hoạch lúa nếp, bà con bán cũng rẻ.
Mình muốn hỏi cu gáy ăn thóc nếp suốt có đc ko, vì mình sợ nóng
Cám ơn!

Ðề: Xin hỏi mọi người 1 chút

Đặc trưng địa lý vùng nào thì con vật sẽ thích nghi vùng đấy!Bạn không nói rõ là ở quê bạn có thường xuyên dùng thóc nếp hay không!Nếu thường xuyên thì cho chim ăn thóc nếp cũng được nhưng phải cho ăn thêm đỗ xanh(vì đỗ xanh tính mát dễ tiêu hóa).Còn nếu chim của bạn đang ăn thóc tẻ mà bạn đổi cho ăn thóc nếp theo tôi không nên!Cu gáy thay đổi chế độ ăn dễ đổ lông mất xung!Cảm ơn bạn đã đọc bài!Mời các Bác cho thêm ý kiến!

Cám ơn bác. Trước giờ 2 con gáy ở nhà đều chỉ ăn thóc tẻ + kê, đỗ xanh (khoản đỗ xanh thì thấy tụi nó ko hào hứng)
Tại chỗ em đang làm công trình bà con thu hoạch nếp, nhìn thóc nếp thik quá nên muốn mua về tẩm bổ

Cám ơn bác. Trước giờ 2 con gáy ở nhà đều chỉ ăn thóc tẻ + kê, đỗ xanh (khoản đỗ xanh thì thấy tụi nó ko hào hứng)
Tại chỗ em đang làm công trình bà con thu hoạch nếp, nhìn thóc nếp thik quá nên muốn mua về tẩm bổ

Bác đừng vội cho ăn ngay thóc nếp, trc e cũng cho mấy chú cu gáy ăn để vỗ béo nhưng ngay đấy bị đi ỉa liền. Hốt quá bỏ ngay > e cũng k biết tại sao. Ngoài đồng cũng chỉ thấy bọn cu ăn thóc ở ruộng tẻ thôi, nếp bên cạnh nó cũng k đụng đến, chẳng biết tại sao nhưng thấy có ng cho ăn thêm cùng thóc tẻ.
L-) Vậy bác từ từ chờ ae có kinh ng hơn có ý kiến nữa nhé!!!

Thank kinh nghiệm của bác. Em dừng kế hoạch vậy. Chữa đi ỉa 1 lần em hãi lắm rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên