xin hỏi về cách chữa Cu Gáy bị đau mắt ???

Gà Rừng

Thành Viên Tích Cực
Điểm
38
=(( nhà mình có " em Cu Gáy " nuôi đc gần 4 năm rùi bây giờ tự nhiên bị đau mắt :-?? trong diễn đàn này pác nào có kinh nghiệm chữa cho " em nó " thì chia sẻ cách chữa với mình với nhé ! thank :X

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: xin hỏi về cách chữa Cu Gáy bị đau mắt ???

chim nuôi lâu không hạ thổ hả bạn, hạ thổ em nó đi , ngày phun nước sạch vào mắt nó để rửa mắt đi xong bôi vô mắt nó thuốc mỡ tra mắt của người

chim nuôi lâu không hạ thổ hả bạn, hạ thổ em nó đi , ngày phun nước sạch vào mắt nó để rửa mắt đi xong bôi vô mắt nó thuốc mỡ tra mắt của người

cảm ơn pác. đúng là lâu ko đc hạ thổ :) có người mách dùng lá khổ qua ( mướp đắng ) vắt lấy nước nhỏ vào mắt và cho chim ăn lun bã lá .xin hỏi pác cách đó có hiệu quả ko ?

bác mua thuốc đau mắt nhỏ cho em nó hoặc pha vào nước xit cho em nó vài hôm là khỏi ngay mình đã thử cho hiệu quả tôt

Bác Dungvoihp noi dung do, lâu không hạ thổ là cu đau mát, bac hạ thgổ giúp em với

nếu bị nặng thì bạn lấy ớt cay bôi vào hai bên cánh của em nó,để cho em nó đỡ rụi mắt,tỷ lệ cu gáy đau mắt mà hi sinh là rất cao đấy nhé,bạn lên cẩn thận.

Bạn ra tiệm thuốc mua thuốc nhỏ mắt loại cho dùng cho con nít đó, rồi về pha vào nước ấm sau đó rửa mắt và 2 bên cánh.
Tiếp theo bạn tìm lá khổ hoa, hoặc lá húng cây, hoặc cam thảo đất, rồi vo lại thành viên nhỏ khoảng hột bắp rồi nhét cho 3 viên. Làm như vậy 1 ngày 1 lần, 2 ngày là mắt khô và khỏi.

Để tránh bị đau mắt, bạn nên vệ sinh lại lồng nuôi, treo chỗ thoáng mát, hạ thổ và phơi nắng chim nhiều.
Chúc bạn có chú chim gáy khỏe mạnh.

ban muo 1 lo thuoc dau mat do,vo thuoc mau xanh,ngay gio 2 lan,ha tho,2 ngay khoi

bác cho ăn thóc không sạch nên chim bị đau mắt,chim bị đau mắt dẫn đến chim bị đi ỉa rồi tủ vong.bác ra tiệm thuốc mua chai nước muối về rửa cho nó.thóc bác phải đãi sạch phơi khô rồi mới cho nó ăn chúc bác thành công.

the ma cung noi chuyen boi thuoc dau mat vao dau canh con ku the la no tu dui mat vao la dc
chu bac cho vao mat luon la no chet do the nhe

thường cu gáy đi ỉa kèm theo đău mắt đây chim của bạn chỉ đău mắt không thôi thì bệnh thường nhẹ chỉ cần pha nước muối loãng nhàn nhạt muối thôi bạn cho vào si lanh dùng để tiêm thuốc ấy lừa lựa sịt vào hai mắt của nó ,nếu hai đầu cánh của chim do dụi mắt vào mà bị ướt bạn cũng sịt mạnh nước muối mà rửa sạch đi thì chim của bạn sẽ khỏi đău mắt đấy bạn ạ
thân chào

cảm ơn các pác nhìu ;)) em nó khỏi lâu rùi ạ lại ... gáy gù ầm ầm rùi ạ ;)

Các bác ơi, hôm nay xem xuống xem em gáy nhà em, 1 mắt k sao, đuôi mắt kia bị sưng :( nhỏ thuốc mắt của ng đc k hả các bác ơi :(

đc đó bạn :) dùng loại của em bé ý ;)

cảm ơn bác, nhà còn lọ natri clorid mang ra xài^^!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên