xin hỏi về Chào Mào ngoái cổ. vào góp ý nha

nguudaika1

Thành Viên
Điểm
6
nhà em có 1c Chào mào 3 mùa lồng .chơi đc nhưg bị tật ngoái cổ nhìn ra phía sau .k santo mà chỉ ngoái . có pro nào bék cách trị thì, góp ý giùm em . tks trước nèo:)

Ðề: xin hỏi về Chào Mào ngoái cổ. vào góp ý nha

bác nuôi lồng tròn hay lồng vuông vậy.e có chút kinh nghiem quem thui nhé.nếu lồng tròn bác lắp 3 cầu bán nguyện theo hình vòng xoáy.tính từ cái cao nhất thẳng của lồng lên.rùi lắp các cầu dần x dưới.vi đg trước bao h chim cũng ngoái nhìu nhất nên phải để cầu cao nhất.
còn với lồng vuông bác có thể lắp 4 cái bán nguyện nhỏ ở 4 góc ở vanh gần đỉnh nhất.bác có thể mua hoặc tự chế = mây ấy.1 time dần dần sẽ đỡ hẳn.đấy là cách e làm.bác nào có giúp bác ấy 1 tay.up cho chim chủ thót mau khỏi

ngoái còn khó chữa hơn santo . hiện tai theo em thì nên cho em nó vào lông cao , rộng hơn cho em nó thoải mái tỷ lệ thành công khoang 40 % .

ngoái còn khó chữa hơn santo . hiện tai theo em thì nên cho em nó vào lông cao , rộng hơn cho em nó thoải mái tỷ lệ thành công khoang 40 % .

bác này nói đúng đó . em củng chưa có cách chữa bệnh này , cao thủ nào có kn chia se anh em nhé

cm nuôi lồng tròn thấy tỷ lệ ngoái và lộn tỉ lệ cao hơn lồng vuông hoặc lồng thái.mình nuôi lồng tròn có 1 bé ngoái lộn kinh khủng,cho sang lồng thái tự nhiên chả ngoái lộn gì nữa,chữa thì bạn cho vào lồng ép trùm khăn lên là đỡ thôi

bác nuôi lồng tròn hay lồng vuông vậy.e có chút kinh nghiem quem thui nhé.nếu lồng tròn bác lắp 3 cầu bán nguyện theo hình vòng xoáy.tính từ cái cao nhất thẳng của lồng lên.rùi lắp các cầu dần x dưới.vi đg trước bao h chim cũng ngoái nhìu nhất nên phải để cầu cao nhất.
còn với lồng vuông bác có thể lắp 4 cái bán nguyện nhỏ ở 4 góc ở vanh gần đỉnh nhất.bác có thể mua hoặc tự chế = mây ấy.1 time dần dần sẽ đỡ hẳn.đấy là cách e làm.bác nào có giúp bác ấy 1 tay.up cho chim chủ thót mau khỏi

mình nuôi lồng tròn . cầu bán nguyệt thì lắp ntn bạn. bạn có hình k chỉ mình đi. cầu đó mua chổ nào
<------ Bổ sung bài viết ------->
cm nuôi lồng tròn thấy tỷ lệ ngoái và lộn tỉ lệ cao hơn lồng vuông hoặc lồng thái.mình nuôi lồng tròn có 1 bé ngoái lộn kinh khủng,cho sang lồng thái tự nhiên chả ngoái lộn gì nữa,chữa thì bạn cho vào lồng ép trùm khăn lên là đỡ thôi

lồng thái là lồng nào bạn. chỉ giúp mình nha

mình cũng nuôi một em lồng vuông, ngoái rồi ngửa hẳn ra sau :| sau đó chuyển sang lồng tròn, lắp 3 cầu bán nguyệt mà thấy cũng đỡ hẳn rồi, thỉnh thoảng mới ngoái thôi. Mai mình chụp lên cho các bác xem, bâyh em nó ngủ rồi :p

Có cầu bán nguyệt là đỡ thôi mà bạn.Mình nuôi lồng vuông cũng bị ngoái nè.Tính chuyển sang lồng tròn nuôi.Cho cầu bán nguyệt vào là ok

tùy thôi, e có 1 em chơi tất cả các kiểu mà các bác vừa nói ở trên, nhưng e nó vẫn ngoái, cuối cùng bực quá e cho vào lồng tàu lùn nuôi chòe, e lấy dây cước chăgn như bát quoái trên nóc và cho 1 cầu thẳng, cầu chính và căng 1 sợi song song với cầu chính, bên ngoài e lấy băng dính trong dán từ vanh có cầu dán kín tới vai lồng, thả e nó vào tịt luôn, hơn tháng rồi, nhưng mà bệnh này mới thì khỏi, chứ ăn vào máu chỉ cõ đỡ chứ ko tịt đc đâu

cho sang lồng vuông là chuẩn đấy, con huế của m cũng hết ngoái, giờ vui lắm

Mình củng có 2 em mộc giở bị ngước chứ chưa ngoái,đôi lúc ngước lên rồi bám nóc lồng đu như diển viên xiếc.Mình lấy bìa giấy gián kín nóc lồng mặt trong,Tình trang giờ đở dần rồi,lâu lâu mới thấy nó làm 1 cái

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên