Xin hỏi về Chim Cu gáy màu trắng

chimchaomao_hue

Thành Viên
Điểm
6
Xin chào các bạn yêu cu gáy, mình không biết gì về cu gáy cả, mình chỉ đam mê chào mào thôi, hôm qua đi bẩy chào mào mình vào nhà 1 người dân thì thấy 1 em cu gáy có đặc điểm như sau: lông toàn trắng, mỏ trắng, móng chân toàn trắng, mắt đỏ, chân đỏ, cườm trắng,, chào mào thì đó là chim bạch tạng, không biết cu gáy thì nó có quý hiếm không? nhờ các cao thủ cho ý kiến vì mình thật sự chưa nhìn thấy cu gáy trắng bao giờ. Cảm ơn anh em đã có ý kiến.
EM nó nuôi đã được 3 năm. lông lá rất đẹp, nghe giọng thì nó gáy không hay, gáy như thế này, cuc guguguuguguguugugugugugugugu. gáy liên tục.

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Xin hỏi về Chim Cu gáy màu trắng

Đấy là gáy nhật hay gáy pháp thôi bác ợ ko phải bạch tạng j đâu, loại đấy nuôi làm cảnh thôi chứ gáy gú j :D nhà e có đôi nôi chỉ để cho đẹp.

đúng như bác nguyenvanquebk nói đấy.bác đừng có ham hố tưởng giống chào Mào trắng mà lại khổ

Hỏi mua về nấu cháo ăn cũng được

He he mang e ấy về cho lai với cu cườm đợi vài đời có cu bạch tạng tha hồ chơi

Nếu khóe thì mang con gáy pháp ghép đẻ với 1 con cu cườm đi bạn nếu thành công bạn sẽ có những chú chim non tuyệt đẹp luôn. Còn nếu chơi thì chu pháp không chơi được như cu cườm đâu bạn

Gáy thế là con cu nhẫn bạn ạ ( sở dĩ gọi cu nhẫn vì nó không có cườm mà chỉ có một vòng đen như cái nhẫn ở cổ) anh em chơi thường gọi là gáy pháp con này chỉ gáy một giọng và giong đấy đúng như bác tả nghe buồn nẫu ruột

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên