xin kinh nghiệm thuần sáo đen đã tập bay chuyền.

chinhdaikgialoc

Thành viên Mới
Điểm
1
nay em mới tậu được con sáo đen mỏ vàng, chân trì ko biết có đẹp ko, nhưng khổ cái mặc dù ở lồng quán cho ngón tay vào nó chạy tới ngay nhưng mang về cách có 20cm mà nó không chịu chạy tới 5p nó cứ đứng lì ở đó và há miệng đành phải đưa tới mồm nó, ăn dc 2 ,3 miếng là nó tập chuyền lên lóc lồng rồi từ lóc bay lung tung, bay dc 2m thì hạ cánh, ai có kinh nghiệm cho em xin ít về thuần chú sáo đó, và cho em hỏi mỏ vàng chân trì có đạt tiêu chuẩn ko ạ.

Ðề: xin kinh nghiệm thuần sáo đen đã tập bay chuyền.

- Sáo chuyền tức là mới chuyền cành đi theo bố mẹ kiếm ăn có thể dạy nói được, còn lớn hơn nữa cứng cáp rồi thì hơi bị khó, học tạp âm thì vô tư bạn à.

- Chim nhát người đều đều ngày qua ngày chăm cám + nước uống vào sáng sớm treo nơi đông người từ từ nó sẽ dạn.

- Muốn lẹ thì bỏ đói đút ăn : Chiều chiều 3h lấy cóng thức ăn ra sáng bỏ cóng không vào, rãnh rỗi đi ngang bỏ 3-4 hạt cám hay dế, cào cào, sâu lớn cho nó ăn tới trưa thì cho ăn no đủ rồi lấy cóng thức ăn ra. Riêng nước phải luôn luôn có cho nó !! Rãnh thì làm ko thì cứ đều đều ngày qua ngày như cmt phía trên tự nó thuần.

Chúc bạn thành công !!

Ðề: xin kinh nghiệm thuần sáo đen đã tập bay chuyền.

nay em mới tậu được con sáo đen mỏ vàng, chân trì ko biết có đẹp ko, nhưng khổ cái mặc dù ở lồng quán cho ngón tay vào nó chạy tới ngay nhưng mang về cách có 20cm mà nó không chịu chạy tới 5p nó cứ đứng lì ở đó và há miệng đành phải đưa tới mồm nó, ăn dc 2 ,3 miếng là nó tập chuyền lên lóc lồng rồi từ lóc bay lung tung, bay dc 2m thì hạ cánh, ai có kinh nghiệm cho em xin ít về thuần chú sáo đó, và cho em hỏi mỏ vàng chân trì có đạt tiêu chuẩn ko ạ.
'' nhưng mang về cách có 20cm mà nó không chịu chạy tới 5p nó cứ đứng lì ở đó và há miệng đành phải đưa tới mồm nó,'' thưa bạn cách 20cm là quá gần phải cách từ 3>4m mới ok ''ăn dc 2 ,3 miếng là nó tập chuyền lên lóc lồng rồi từ lóc bay lung tung, bay dc 2m thì hạ cánh,'' muốn thuần ũng dễ bạn nuôi nó 12 13 ngày kiểu nuôi thã tự nó sẽ thuần mà bạn đi đâu thì nó bay đậu trên vai bạn đấy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên