xin ? là khuyên đã thây gần song lông ăn cám thúy tuấn số 2 đc ko

hatlinhtinh

Thành Viên
Điểm
16
- Khuyên nhà em thì đã líu to rồi khoảng 4 đến 5 âm và đang thây lông sắp hết nên em cho vào cám thúy tuấn số 2 lun có đc không ạ mong anh em giúp đỡ

Ðề: xin ? là khuyên đã thây gần song lông ăn cám thúy tuấn số 2 đc ko

bác cứ để cho em nó thay lông xong hết đi đã rồi hãy lên cám líu nhé.

bác cứ để cho em nó thay lông xong hết đi đã rồi hãy lên cám líu nhé.
Vote cho bác 1 phiếu! Bác cứ làm như anhzin là ok rồi! Thân!

- Khuyên nhà em thì đã líu to rồi khoảng 4 đến 5 âm và đang thây lông sắp hết nên em cho vào cám thúy tuấn số 2 lun có đc không ạ mong anh em giúp đỡ
Cám số 2 sẽ làm chim líu nhiều hơn nhưng thay lông sẽ chậm thêm một chút, bác để nó thay lông hoàn toàn rồi đổi hẳn sang cám số 3, chim sẽ líu nhiệt hơn và lâu hơn

Vậy anh Tiến cho em hỏi: Khi khuyên thay lông thì cho ăn cám gì ạ??? hôm qua e thấy con khuyên nhà em rụng 2 cọng lông không biết có phải thay lông không nữa.

Vậy anh Tiến cho em hỏi: Khi khuyên thay lông thì cho ăn cám gì ạ??? hôm qua e thấy con khuyên nhà em rụng 2 cọng lông không biết có phải thay lông không nữa.
thay lông thì cho em nó ăn TT0 bạn, không muốn nhanh thì cho ăn Gold cũng đc. Mà các bác cho em hỏi, con khuyên của em cho ăn TT0 khi thay lông từ tháng 2 đến bây giờ mà chưa xong, ra đc 80 % lông thôi, mà đã líu suốt rồi. Như vậy đã cho em nó lên TT1 đc chưa ????

thay lông thì cho em nó ăn TT0 bạn, không muốn nhanh thì cho ăn Gold cũng đc. Mà các bác cho em hỏi, con khuyên của em cho ăn TT0 khi thay lông từ tháng 2 đến bây giờ mà chưa xong, ra đc 80 % lông thôi, mà đã líu suốt rồi. Như vậy đã cho em nó lên TT1 đc chưa ????
TT0 hay TT1 đều là cám thay lông cả bác ạ, nhưng theo các bác đã dùng cho biết là TT0 để cho khuyên làm quen với cám một thời gian đầu, khi nào hết gói thứ nhất thì có thể lên TT1 cho đầy đủ các dưỡng chất cần thiết.có gì không phải mong các bác chỉ giáo đừng gạch đá mà tội em ạ.

Sao bác ko để cho e nó thay xong rồi hãy công cám ....

Bạn cho mình hỏi chim của bạn đã xong lông lâu chưa, cũng có trường hợp chim rơi nốt những lông yếu của đợt trước

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên