Xin ? mọi người vấn đề về chim

hatlinhtinh

Thành Viên
Điểm
16
- Em chim của em đã đc 1 mùa và đã líu 5 đến 6 âm Nhưng em nó vẫn hơi nhát treo lên thật cao mới bung hết líu còn để treo vừa vừa thì ko thấy líu có khi im lun và nhìu lúc em nó hay nhãy lung tung rồi xù lông rỉa lông rỉa chân hoài cã ngày lun em không biết có bọ ko nữa hay là do sâu nóng qua mong anh em giúp đỡ

Vấn đề : Do mấy hôm nay em có cho ăn ngày 10 con sâu và 2 dế và 5 chau chấu và nước và cám thúy tuấn số 2 rồi đổi số 1 hoa quả thì không cho ăn em sợ nó đi nước mất lửa nên cho nhịn lun mấy tháng nay anh em xem có gì sai thi tư vấn chỉ bảo em nha

Ðề: Xin ? mọi người vấn đề về chim

Chim chưa thuần mà bác đá tới 10 sâu + 2 dế + 5 cào cào thì nó bỏ cám bây giờ hic hic! Chăm đều tay thì nó sẽ có lửa, đừng thúc chim như thế nó bị béo phì thì hết cả líu luôn ấy chứ:
1. Sâu cách 2 ngày cho ăn 3-4 con
2. Dế cách 2 ngày cho ăn 3 con
3. Cách 2 ngày cho ăn 3-4 con cào cào
4. Chuối, táo tầu, cam cách ngày cho ăn hoặc cách 2 ngày cho ăn
5. Tắm ngày 2 lần hoặc 1 ngày 1 lần
6. Không đổi cám đột ngột tránh tình trạng suy chim hoặc sốc cám
=>> Chơi chim thì có nhiều cách để chơi, nhưng chơi chim thì nên chơi kiểu Quảng Bình + Hà Tĩnh = Tỉnh Bình Tĩnh! Thân!

ok bài viết rất bổ ít thank anh 1000 cái

10 sâu thì nóng lắm,cho ăn táo tàu , cam

bác chủ không lên bắt em nó nhịn hẳn hoa quả như vậy, vì vành khuyên thức ăn chủ yếu là hoa quả và côn trùng, bác cứ chăm theo cách của bác tuti_84 thì khuyên của bác líu suốt ngày, sợ lại phải bịt tai ấy chứ ;)).

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên