Xin nhờ các bác chỉ giúp

linhson090309

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Yên Bái
Mấy em CM nhà em ảo lắm các bác ạ.Dạo này em hay cho ăn cà rốt hấp.Cứ ăn được 1 tí thì toàn bị rơi xuống lồng.Rõ ràng vừa cắm xong quay đi quay lại 1 lúc thấy rơi rồi.Chuối với cà chua cũng vậy các bác ạ.Mặc dù em đã xiên chặt rồi.Theo các bác em lên làm thế nào ạ.Em tính cho vào cóng.Không biết có ổn không.Các bác giúp em với nhé.Cám ơn các bác nhiều:-bd

Ðề: Xin nhờ các bác chỉ giúp

đấy là do con chim nó ăn không khéo , vừa mổ vừa giật #-o , cho vào xiên đã rơi thế rồi... bạn mà cho vào cóng thì rơi luôn từ phát mổ thứ 2 , 3

con nào mà khi ăn nó giựt mạnh thì rơi xuống là chuyện BT bhư cân đường hộp sữa thôi mà bạn??? vì những thứ vậy nó mền nên khi chim cắm mỏ vào giựt ra thì nó bị vỡ nát và tụt khỏi xiên thôi...chẳng có gì đáng hỏi cả đâu:))

Vậy ạ các bác.Vậy không có cách nào chữa được ạ:-s

Vậy ạ các bác.Vậy không có cách nào chữa được ạ:-s

Mình cũng có 1 con như vậy và cách nay là het liên a. ban bỏ các loại trái cây đó vào dưới đáy và một bên gác của lồng nhé, và dùng chân hương hay một lẽ gì đó cắm ngang xiên qua vạylà k rớt nửa, mà trái cây cũng k bị dính phân

Mình cũng có 1 con như vậy và cách nay là het liên a. ban bỏ các loại trái cây đó vào dưới đáy và một bên gác của lồng nhé, và dùng chân hương hay một lẽ gì đó cắm ngang xiên qua vạylà k rớt nửa, mà trái cây cũng k bị dính phân

Thank bác nhé.Em sẽ thử cách này:).................

Quay xiÊn chuỐi ra ngoÀi,cẮm chuỐi Ở ngoÀi nẾu Ăn mÀ rƠi thÌ mẤt Ăn lẦn sau mỔ khÉo ngay.

lấy dây thép buộc chặt xiên chuối........cắm hoa quả vào sâu nên lấy miếng hoa quả to, cà rốt to nên hấp qua k nên hấp nhũn quá.......có mà kéo vào mắt.......chấp nhận bỏ 1 phần để quả củ to chặt hơn

lấy dây thép buộc chặt xiên chuối........cắm hoa quả vào sâu nên lấy miếng hoa quả to, cà rốt to nên hấp qua k nên hấp nhũn quá.......có mà kéo vào mắt.......chấp nhận bỏ 1 phần để quả củ to chặt hơn

Mình đã thử hấp cà rốt không kĩ nhưng chim chỉ ăn được vài miếng.Cứng quá không ăn được nữa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên