Xin nhờ cao nhân giúp đỡ !!!!

Nhapvanban

Thành viên Mới
Điểm
1
Nhà em có con chào mào cứ khi trời bắt đầu tối ( khi mọi vật nhìn không rõ nữa) là nó nhảy loạn xạ lên. Mong các bác giúp đỡ, tks các bác nhìu

lúc đó chim tìm chổ bgủ an toàn nhưng chưa cảm thấy an toàn trong lồng nuôi nên cố gắng thoát khỏi cụ chỉ việc cho chụp ngủ sớm một chút lúc trời còn sáng mai ể chim tìm cầu mà đệu lưu ý lồng nuôi phải có một cầu phụ cao phía trên nhé không có không được đâu và để chổ yên tỉnh tránh làm chim guật mình lúc ngủ nó sẻ thấy k an toàn

Bác này chắc nuôi chim non len rùi chim non đa phần mấy tháng đầu đều như thế thay xong lông chim non là ko. Tốt nhất tập cho nó phân biệt dc ngày và đêm thôi

lúc đó chim tìm chổ bgủ an toàn nhưng chưa cảm thấy an toàn trong lồng nuôi nên cố gắng thoát khỏi cụ chỉ việc cho chụp ngủ sớm một chút lúc trời còn sáng mai ể chim tìm cầu mà đệu lưu ý lồng nuôi phải có một cầu phụ cao phía trên nhé không có không được đâu và để chổ yên tỉnh tránh làm chim guật mình lúc ngủ nó sẻ thấy k an toàn
vây để e chụp sớm, tks pác nhé

Bác này chắc nuôi chim non len rùi chim non đa phần mấy tháng đầu đều như thế thay xong lông chim non là ko. Tốt nhất tập cho nó phân biệt dc ngày và đêm thôi
đúng rồi bác nó là chim non nuôi lên. Tks pác

Tiện thể cho em hỏi mấy cao nhân, con chào nhà em là nó cứ thấy chim sẻ hay con gì bay là nó đâm lồng đòi chui ra đá làm gãy hết lông đuôi, làm thế nào để khắc phục. Mong các cao nhân giúp đỡ!

nó đâm chán là nó thôi bác à đợi nó thay lông xong nó sẻ không đâm.tuôi trẻ hiếu động mà

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên