Xin tư vấn về vẹt ngực hồng

sanji9999

Thành viên Mới
Điểm
1
Mình mới mua 1 em ngày hôm qua, chắc tầm 2,3 tháng (mỏ còn đỏ toàn bộ nhưng đã đủ lông). Em nó đã tự ăn đc. Mình đang cho ăn gạo ngâm + trái cây tươi, bắp.
Nhờ các bro tư vấn làm sao để em nó bớt sợ mình. Mỗi lần cho tay vào lồng (bỏ bắp vào, lấy bắp ra) là em nó hoảng sợ lắm, trèo quanh lồng, né xa mình.
Để nó bình tĩnh lại thì tới gần lồng quan sát đc, nhưng nó vẫn cảnh giác đề phòng, đang ăn mà thấy mình là ngừng, đứng nhìn có vẻ sợ.
Giờ nên làm sao để em nó thân thiện hơn, thời gian để em nó quen là bao lâu? Có nên xuất hiện nhiều trước mặt nó ko? 1 ngày mấy phút/giờ?
Hình em nó:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Xin tư vấn về vẹt ngực hồng

bạn lấy e nó ra cắt cánh và chơi với nọ đừng làm nó hoảng vì nó cũng lớn rui( cắt cánh nhớ lấy khăn trùm đầu nhá). đút e nó ăn từ tay ban. con bạn = tuổi con mình thui..................

Thanks bro. Em mình đã cắt cánh rồi, mình nhờ chủ tiệm cắt giùm luôn. Giờ nó đang đứng trên cây mà thấy mình đi tới là bước xuống, lùi lại, có vẻ sợ lắm =((

- Để nó thật đói, bắt nó ra vuốt ve nhiều, đút nó ăn từ từ nó ngoan.
- Thay cây cầu khác sạch sẽ tí.
- Thức ăn nên bỏ vào cóng để như thế nó ị lên và đi lên bẩn ăn vào ỉa chảy đấy.
- Lót báo khay hứng phân cho nó sạch sẻ.

Good luck !!

Thanks bro!
Để tối nay ăn thoải mái rồi mai train nhịn đói thử.
Còn về cây cầu thì sạch lắm, thân cây có vảy như vậy trông "tự nhiên" và đẹp hơn. Thức ăn mình bỏ cóng hết (gạo ngâm + trái cây), chỉ có trái bắp để vậy cho nó đứng trên cầu gặm cho thoải mái (bỏ cóng cũng ko vừa). Hứng phân thì mình có cái khay màu xanh bên dưới đó bro, chỉ cần rút ra rửa thôi.

Cách bỏ đói đã phát huy tác dụng. Chỉ cần bỏ đói + một chút kiên nhẫn thì có thể làm quen với em nó dễ dàng. Ko cần phải "bạo lực gia đình" :D. Đây là thành quả của ngày hôm nay:
Ban đầu:

Sau 2h:

Sau 3h:

Bonus 1 pô rất "anh chị":

Lúc em nó đang ăn thì tha hồ vuốt ve, có vẻ rất khoái vuốt đầu :D

chúc mừng bạn! xích chân hoặc làm dây bay cho nó đi bạn rùi đem đi chơi cho nó dạng. nhưng h đang dịch đừng đem:D:D:D:D

Bé này các mảng maù lông khá rõ ràng, nhất là 2 vạch đen ở trên mặt.

Em này lông đuôi cũng đẹp lắm, dài và có màu xanh dương rất rõ. Nhiều khả năng là girl vì đầu khá tròn :D Với mình thì boy hay girl ko quan trọng.
<------ Bổ sung bài viết ------->
chúc mừng bạn! xích chân hoặc làm dây bay cho nó đi bạn rùi đem đi chơi cho nó dạng. nhưng h đang dịch đừng đem:D:D:D:D

Để nó thân với mình thêm đã bác :D

chim giống chim mình quá. nhưng mình vẫn chưa biết tên nó là gì, có người gọi là xích người gọi vẹt ngực hồng

ngực hồng thì có vệt đen ngang 2 mắt ko có chấm đỏ 2 bên cánh còn xích thì có vệt đỏ 3 bên cánh đây là cách nhìn đơn sơ nhất đó bạn

Chúc mừng bạn đã thuần được pé Vẹt..........

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên