Xin ý kiến về chào mào của các tiền bối

KhangAn

Thành Viên
Điểm
6
_ Mình mới chuyển wa chơi CM và mua 1 em về nuôi thử lấy kinh nghiệm trước giờ chơi Mi,Than k ah,nhưng thấy CM có vẻ hay và thân thiện k tốn nhiều công sức,Nhưng Bù lại khả năng hiểu rỏ về CM của mình thì hạn chế wá.Mặc dù đã đọc và tham khảo rất là nhiều bài viết trên diễn đàn này từ trưa đến chiều tối,nhưng vẫn chưa rành lắm,nên có vài câu hòi xin dc các Bác giúp đỡ nhiệt tình như sau * thứ nhất là cám cho CM thì dùng lọai nào là thích hợp nhất cám k cần cám kíck,chỉ cần tốt lông,chim chơi bền và siêng hót là ok
* thứ 2 là trái cây nào tốt nhất và nên cho ăn thường xuyên,thấy các Bác nói 1 tuần 3 lọai thay phiên như Chuối.Cam,Dưa Leo( Dưa chuột) như vậy đã đủ chưa?hay còn thêm nhiều lọai nào khác,hay chỉ cho ăn 1 lọai duy nhất thôi??
* thứ 3 CM có cần tắm nắng nhiều k?? và có cần cho ăn sâu như chích chòe than.lửa k các Bác?
* cuối cùng là cách thuần nó như thế nào,vì mình mới mua về chiều nay mình trùm lống lại rồi,nên chưa biết cách thuần chim bổi( trống) ra sao cho mau dạn
_Vài câu hỏi chắc cũng không khó,rất mong các bác Pro hướng dẫn cho mình tận tình để mình có dc chứ chim CM hay và mở rộng thêm kiến thức Giao Lưu cùng mọi người

Ðề: Xin ý kiến về chào mào của các tiền bối

Bác vào trang sức khỏe và dinh dưỡng cho CM nhé, có đầy đủ thông tin bác đọc thoải mái, ok?

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Bác vào trang sức khỏe và dinh dưỡng cho CM nhé, có đầy đủ thông tin bác đọc thoải mái, ok?
vào đọc rồi bác ạh nhưng thấy chung chung wá chưa thấy hết những thắc mắc của mình nên mới hỏi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên