XIn ý kiến về chú Yểng này!

minhloi86

Thành viên Mới
Điểm
1
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: XIn ý kiến về chú Yểng này!

Nhiều khả năng con yểng của bạn là con trống,thường yểng trống đầu to vuông,mỏ đỏ đậm,chân to mình to,lông ở hậu môn thường nhiều và dài mọc k đều,có sợi dài đột biến hơn con cái,tuy nhiên trong 1 ổ thì đễ so sanh để lựa ra con trông hơn(yểng cái tai đôi khi mọc cũng nhanh nhưng nó sẽ sớm dùng lại k phát triển nữa còn con trống cang nuôi cang dai càng đẹp và nói sõi...

em nghĩ nuôi nhồng kị màu đỏ mà sao bác lại phủ lồng bằng mảnh vãi đỏ thế kia hic

up hộ bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

em nghĩ nuôi nhồng kị màu đỏ mà sao bác lại phủ lồng bằng mảnh vãi đỏ thế kia hic

Phủ màu đỏ để cho nó quen dần và không còn sợ nữa. Nhưng mình nghĩ hình như nó chỉ sợ máu me be bét thui thì phải vì mình làm áo lồng màu đỏ mà nó có sao đâu hihi:eek:)

Em này theo mình đoán chắc hơi nhát đúng ko bạn? Tướng tá đẹp thật, còn non nữa.
Trống hay mái thì mình ko dám đánh giá rồi, trong các loài chim nói Nhồng là loại khó phân biệt trống mái nhất. Bạn thử tìm hiểu thêm tài liệu nước ngoài xem sao?

em nhìn không ra trống hay mái nhưng nói chung là đẹp :-*

trống đó bạn .mình có một con y như vậy . đẹp đó :)

Chim này có bán không bác?

XIn các bác cho em ý kiến về chú yểng này, con này mới tập nói thôi. không biết là trống hay cái nữa hicc~:>
Nhồng khó phân biệt được trống mái, cho đến nay chưa ai dám khẳng định mình phân biệt được giới tính của Nhồng. Nhưng điều quan trọng hơn là cho dù trống hay mái thì khả năng bắt chước vẫn ngang nhau nên không cần bận tâm đến giới tính bạn ah

Em nó của mình đây lúc mua bị cụt mấy móng rồi Chán ghê !

[/url][/CENTER][/IMG]

Thật tiếc nhỉ, chú chim này lại bị tật rồi, a.Trung rút kinh nghiệm lần sau mua chim nhìn kỹ hơn thôi, Hy vọng anh tặng cho Bác anh nuôi 1 ngày nào đó nó sẽ ra móng lại ( nhưng chắc không thể rồi). Lúc đầu nghe anh nói mua 900k Đức lại mừng cho a vì mua được giá rẻ, ai ngờ.....
Thôi không sao, hôm nay anh em mình đi xem thử chú chim Nhồng 1,6triệu gần nhà Đức xem sao? Đức thấy chim đẹp đấy và khả năng trống khá cao: Mình to, đầu to, chân to
.

Nhồng khó phân biệt được trống mái, cho đến nay chưa ai dám khẳng định mình phân biệt được giới tính của Nhồng. Nhưng điều quan trọng hơn là cho dù trống hay mái thì khả năng bắt chước vẫn ngang nhau nên không cần bận tâm đến giới tính bạn ah

Bác nói vậy nghe chừng 3 phải quá, e mua 1con trong 1 ổ đang đút ăn, con trống 1,6 triệu con mái có 1,2tr thôi nhìn 2 con so sánh biết liền. :))
Tuy trống mái đều nói, nhưng trống nói sõi, to và chăm hơn con mái nhiều. L-)
Nhìn con trống to lớn và có 2tai càng nuôi càng dài nhìn rất đẹp, rất oai thích lắm, mà thú chơi thì phải cầu kỳ 1 chút thì mới thỏa đam mê chứ.:-o
Chia xẻ q điểm vậy có gì k phải bác bỏ qua cho....:-??

Em nó của mình đây lúc mua bị cụt mấy móng rồi Chán ghê !

[/url][/CENTER][/IMG]

con nhồng bị lỗi như vậy nên bác mua được với giá 9--k đó............

hồi bữa e đi mua ở tiệm chín đào.......nó cũng loại ra 3 con bị tật mất móng............

giá 700k......à

yểng này được 2,5 tuuôi chưa bác ơi.nó nói rõ không.bắt chước học nhanh không vậy bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên