Xổng mất con chim hay...

bi.cavalli

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Hà Nội
Vừa mua được 2e mộc hôm kia xog...Ság nay cho ăn với thay nước thì mở cửa lồng lấy cóg nước ra thì 1 con thừa lúc có khe hở bay mất r...Buồn qá các bác ơi :-s

Ðề: Xổng mất con chim hay...

Tiếp nước với thức ăn từ ngoài đc mà,sao phải thò tay vào

Chia buồn vs bác, tháng trước em làm bay cả 3 con trong vòng 1 tuần, thẩn thờ luôn mấy ngày :-<
Lần sau bác vệ sinh lồng thì cho nó sang lồng tắm, cẩn thận đóng kín cửa cho chắc.

Vậy thì sắm thêm cái lồng tắm đi bác ơi.chứ không ai làm vậy

Chia buồn vs bác, tháng trước em làm bay cả 3 con trong vòng 1 tuần, thẩn thờ luôn mấy ngày :-<
Lần sau bác vệ sinh lồng thì cho nó sang lồng tắm, cẩn thận đóng kín cửa cho chắc.
đi đi lại lại cả tuần giời mới chọn mua được nó mà nó nỡ lòg nào bỏ e ra đi :-s
Vậy thì sắm thêm cái lồng tắm đi bác ơi.chứ không ai làm vậy
E nhốt nó trog lồng tắm mà vì hôm nay mới lấy đc. lồg ép...H lồng về r mà chim nay còn đâu :(

đi đi lại lại cả tuần giời mới chọn mua được nó mà nó nỡ lòg nào bỏ e ra đi :-s

E nhốt nó trog lồng tắm mà vì hôm nay mới lấy đc. lồg ép...H lồng về r mà chim nay còn đâu :(
Chia buồn cùng bác, thôi thì lại kiếm tìm em khác có duyên với mình hơn.Cứ dọn VS là phải có lồng khác để lùa sang, thế cho chắc, em mất nhiều kn lắm rồi ^^

Em vừa nhận tin buồn. Con mộc bẫy đấu 2 tuần lồng vừa bị chuột xơi :(. Con này là chiến lợi phẩm đầu tiên của em, tập chim lên mồi đặt bẫy lần đầu tiên đã đc em nó. Bộ to, mào cao, dày, hơi đổ lân. Đẹp tuyệt. Ấy thế mà :( Từ đầu đông đã ra đi 1 em khuyên 3 năm lồng, 1 em khuyên mộc dở 6 tháng lồng đầu gấu. Mà toàn chim tự tay bẫy đấu, tự tay nuôi gột từ mộc lên, buồn thối ruột. :( May mà mấy hàng cứng chưa con nào bị sao. ko biết bao h đến chúng nó đây, chúng nó có làm sao chắc nghỉ chơi :(

Em vừa nhận tin buồn. Con mộc bẫy đấu 2 tuần lồng vừa bị chuột xơi . Con này là chiến lợi phẩm đầu tiên của em, tập chim lên mồi đặt bẫy lần đầu tiên đã đc em nó. Bộ to, mào cao, dày, hơi đổ lân. Đẹp tuyệt. Ấy thế mà Từ đầu đông đã ra đi 1 em khuyên 3 năm lồng, 1 em khuyên mộc dở 6 tháng lồng đầu gấu. Mà toàn chim tự tay bẫy đấu, tự tay nuôi gột từ mộc lên, buồn thối ruột. May mà mấy hàng cứng chưa con nào bị sao. ko biết bao h đến chúng nó đây, chúng nó có làm sao chắc nghỉ chơi
nhà anh mình 1 đêm bị chuột xơi mất 3 lồng chào mào

Chia buồn cùng bác, thôi thì lại kiếm tìm em khác có duyên với mình hơn.Cứ dọn VS là phải có lồng khác để lùa sang, thế cho chắc, em mất nhiều kn lắm rồi ^^
Hnay vừa xổg xog đã tiến hàh làm lễ bái bai nó và tiếp tục tìm e khác r nhưg chưa gặp đc. :-?
Em vừa nhận tin buồn. Con mộc bẫy đấu 2 tuần lồng vừa bị chuột xơi :(. Con này là chiến lợi phẩm đầu tiên của em, tập chim lên mồi đặt bẫy lần đầu tiên đã đc em nó. Bộ to, mào cao, dày, hơi đổ lân. Đẹp tuyệt. Ấy thế mà :( Từ đầu đông đã ra đi 1 em khuyên 3 năm lồng, 1 em khuyên mộc dở 6 tháng lồng đầu gấu. Mà toàn chim tự tay bẫy đấu, tự tay nuôi gột từ mộc lên, buồn thối ruột. :( May mà mấy hàng cứng chưa con nào bị sao. ko biết bao h đến chúng nó đây, chúng nó có làm sao chắc nghỉ chơi :(
nhà anh mình 1 đêm bị chuột xơi mất 3 lồng chào mào
chuột xơi kiểu gì mà hay vậy :-/

Chia buồn cùng bác. Nhà e thì có cái vườn nhỏ nhỏ hơn 12 mét vuông quây kín lưới lại rồi để lồng chim vào trong đấy. Mấy lần bị xổng nhưng tối lại rình bắt lại đc

Chia buồn cùng bác. Nhà e thì có cái vườn nhỏ nhỏ hơn 12 mét vuông quây kín lưới lại rồi để lồng chim vào trong đấy. Mấy lần bị xổng nhưng tối lại rình bắt lại đc
Tks bác...Nhà e chật nên nuôi chỗ ban côg phòg e nên hở ra là bay đi luôn #:-s

chia buồn cùng chủ thớt...
sao bạn không nuôi thả luôn trong vườn cho nó sinh động :D:D

Nuôi trog lồng tắm hả bác.bó tay rồi.vậy mất chim là phải rùi

tội nghiệp bác thôi chúc bác tìm đc chú chim mới

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom