Yến phụng có nên cắt lông cánh

sumipro

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là e muốn đôi yến phụng nhà e đi như gà và quên đi cách bay, chỉ mún 2 em nó đi bộ và leo treo thui, liệu có nên cắt lông cánh đi ko? e tính dạy 2 bé nói I Love You :D vì bé trống trong thời gian ăn tết dc gửi bên nhà có dàn chào mào và chích chòe đã hót dc như tụi nó :3? e đang phân vân quá, cắt đi thì bao lâu ms mọc lại!!! 2 em nhà e là chim hơi hơi nhớn 1 bé đã mọc lông đuôi dài hết cỡ còn 1 bé thì lông đuôi mới dài dc 1 nửa bé kia, bác nào góp í e vs

Ðề: Yến phụng có nên cắt lông cánh

YP ta sao mà nói đc a bạn lại còn nói Iloveyou nữa ;)) .cắt hay ko tùy thuộc vào cách chơi của bạn thôi.còn nếu cắt sau 1 mùa lông thay lông mới nó sẽ mọc lại,mình nghĩ nên tỉa cho em nó vẫn có thể bay đc ở tầm trung nuôi là đc,chứ cắt cụt em nó chạy chạy nhìn thương lắm hi

tại thấy em nó hót vs lũ chào mào như thật luôn nên mún dạy thử xem sao hì hì ^^ thế thì chỉ cần cắt 1 chút ở cánh thui nhỉ, tỉa ở phía trong khoảng 1/3 lông là dc bạn nhỉ!! cơ mà mình tưởng mún e nó thay lông thì lông phải rụng hẳn còn ko phải nhổ chứ để nt thì mọc sao dc đúng ko bạn

cứ cắt 3 cọng lông dài nhất ở ngoài. Nó không bay cao được đâu. cỡ 1m thôi

nhưng mà lúc mọc lại thì sao hả bác???

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến