Yểng non em mới mua ( mời các bác vào cho ý kiến )

__gickel__

Thành viên Mới
Điểm
3
Tình hình hôm qua đi thấy 1 ổ yểng non, em vào chọn em to nhất và khỏe nhất, nay cho em nó tắm rửa sạch sẽ mới dám chụp ít ảnh lên nhờ các bác nhận xét em nó về giới tính, tương lai... :D

Em này đang tập mổ nhưng rất nhác, thấy người là không chịu ăn toàn bắt đút cho ăn :))

http://i182.photobucket.com/albums/x155/quang_long/20130612_115550_zps4454685b.jpg?t=1371014019

http://i182.photobucket.com/albums/x155/quang_long/20130612_115538_zpsd8bbae92.jpg?t=1371014007

http://i182.photobucket.com/albums/x155/quang_long/20130612_115530_zps8f5ed5b1.jpg?t=1371013998

http://i182.photobucket.com/albums/x155/quang_long/20130612_115515_zpsdd3cd49c.jpg?t=1371013971

http://i182.photobucket.com/albums/x155/quang_long/20130612_115550_zps4454685b.jpg?t=1371014019

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Yểng non em mới mua ( mời các bác vào cho ý kiến )

Em này trông to ngang hơn em của mình, chắc nhỏ hơn bé Myna nhà mình khoảng 1-2 tuần. Nhà bạn ở tỉnh nào vậy?
Mình mà gặp ổ Chim rừng mới bắt kiểu này chắc cũng cố gắng sút 2 con. Ở Sài Gòn tuy nhiều Yểng nhưng đi tuyển mệt quá, đễ gặp Chim yếu vì đã bắt vài ngày và di chuyển nhiều làm hỏng Chim. Chym mới tập ăn dĩ nhiên là lười rồi, chỉ khi nào đói quá mới cố gắng ăn cho đỡ đói thôi, chứ bạn phải đút cả tháng nữa đó. Mình nuôi Sáo thì còn đút dài dài.

a cho hỏi a mua cái lồng ở đâu mà đẹp thế e cũng muốn mua 1 cái,nhờ a chỉ giùm địa chỉ và giá

Em này trông to ngang hơn em của mình, chắc nhỏ hơn bé Myna nhà mình khoảng 1-2 tuần. Nhà bạn ở tỉnh nào vậy?
Mình mà gặp ổ Chim rừng mới bắt kiểu này chắc cũng cố gắng sút 2 con. Ở Sài Gòn tuy nhiều Yểng nhưng đi tuyển mệt quá, đễ gặp Chim yếu vì đã bắt vài ngày và di chuyển nhiều làm hỏng Chim.

Mình ở Thanh Hóa bạn ợi, mình mua 1350k 1 em, nhà đấy còn tầm 10 em nữa :))
<------ Bổ sung bài viết ------->
a cho hỏi a mua cái lồng ở đâu mà đẹp thế e cũng muốn mua 1 cái,nhờ a chỉ giùm địa chỉ và giá
Mình mua ở TH bạn, giá 700k____________________________________

cám ơn bạn, sg ko thấy loại này,có ae nào ở tpHCM biết loại lồng này bán ở đâu ko?

Chim đẹp quá bác ơi, nuôi và dậy con nó lên người thì yểng có giá lắm bác ợ nhất là những con nào nói sõi :))

Chim đẹp mà mua giá đó là rẻ, mình o hcm ma tìm em vừa ý khó thật đó. Anh e ai biet ai bán nhồng non mới về, khoẻ gioi thieu mình voi. Đt va email o phần chữ ký đó.

Chim đẹp mà mua giá đó là rẻ, mình o hcm ma tìm em vua khó thật đó. Anh e ai biet ai bán nhồng non moi ve, khoẻ gioi thieu mình voi. Đt va email o phần chu ky đó.
Day la minh mua voi. Ko chiu kho di xa chut chi tam 1t1 thoi. Ke ban o HN thi chiu kho ve TH mua minh se dan tan noi :D
Sr ca nha minh on dt nen ko viet co dau dc :(

chim đẹp bác ak, em thì không chơi loại này vì bọn nó ăn nhiều quá! hehe

Ở Thanh Hoá chỗ nào vậy bạn. Cho mình SĐT đi. Chuẩn bị đi săn nữa vậy ^^

Ở Thanh Hoá chỗ nào vậy bạn. Cho mình SĐT đi. Chuẩn bị đi săn nữa vậy ^^
Chỗ gần ga Thanh Hóa luôn, bạn ko tìm được alo 0947010272 cho mình :D

Đẹp rồi chủ thớt, ráng chăm sóc thêm nhé. từ từ nó sẽ thân thiện quấn chủ thôi :)

Up hình lại đi bạn. Mình chỉ thấy cái lưng chim à. chụp cho mình xem cái lồng với chim luôn nha

Up hình lại đi bạn. Mình chỉ thấy cái lưng chim à. chụp cho mình xem cái lồng với chim luôn nha
bạn chịu khó vào link coi, mình up hình toàn bị lỗi, lồng của mình nó làm riêng ra 1 cái nhà kín bưng cho em ý ở :)) mấy bữa nay em ý quen lồng rồi toàn rúc vào nhà đấy ở khi nào gọi cho ăn mới ra =))

P/S: mình nghe nói yểng nó chịu gió kém nên nuôi lồng có nhà riêng là đảm bảo sức khỏe cho nó, mai mình chụp lồng up lại cho bạn coi :D

xem được nói làm gì. bạn xem lồng của thằng bạn mình ở phan thiết chưa.
<------ Bổ sung bài viết ------->
cái lồng như vậy mà đẹp gì. chắch để tối chim vô ngũ à. đừng nói là lồng này để sinh sản nha8-}

bác kiểm tra xem thò que vào nó có há mồm không .Nếu không há mồm là yểng đuổi .Chơi hơi khó

bác kiểm tra xem thò que vào nó có há mồm không .Nếu không há mồm là yểng đuổi .Chơi hơi khó
Con này vẫn phải đút ăn bạn à, nó đang tập mổ thôi :D

Tầm này bạn nên khuyến khích cho nó tự ăn là vừa đi. Cứ để 1 cóng cám cò pha sền sệt, để nó tự rỉa, cho thêm chuối và thanh long. Con nhà mình, ngày trước mê ăn thanh long lắm, cho bao nhiêu là hết bấy nhiêu.

Mình vẫn để tự ăn, nhưng thỉnh thoảng buồn buồn xuống đút cho em ý ăn :D

cám ơn vì sửa hình lại nha. Lồn đẹp lắm. Cái lồng có kính phải kg bạn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên