1 em cực lì,1 em cực gấu!

longka

Thành Viên
Điểm
6
Chẳng là em mới bị bay mất 1 em khuyên hay nên buồn quá đi bắt bổi về nuôi lại.Lúc đi ngang qua 1 tiệm chim thì thấy người mới đánh 2 lồng khuyên bổi về chưa tháo áo lồng và cũng chưa bán e nào.Nên e vào bắt ngay.Lồng đầu tiên e bật mp3 khuyên mái lên thì 1 em nổi trội kêu trả lời liền và rất gắt.Giọng đanh chuẩn trống.Ko cần nhìn tướng e chọc luôn ra.E nó đây ạ:

Uploaded with ImageShack.us

E thứ 2 ở lồng còn lại chừng cả trăm con.Lồng này e đứng sát lồng thì chỉ có e này lại ăn chuối và ko sợ gì hết :

E này về e nhốt chung lồng với e thứ 1 và 1 em nữa ở nhà thì tỏ ra rất dữ.E nào lại giành ăn là mổ ngay và dí theo ko tha.Kết quả e thứ 1 do lì cũng há mỏ đấu lại nên bị mổ cho rụng lông đầu như hình trên chứ lúc đầu e thứ 1 rất đẹp ạ.E phát hiện ra hơi trễ.
E thứ 2 này rất lì và gấu e cho ra lồng riêng để sát người cũng ko nhảy.Tuy rất sợ há mỏ ra thở nhưng ko nhảy.Chim lì và gấu theo kinh nghiệm của các bác sau này có tương lai ko?E này có vạch vàng ở bụng rất nét và kéo lên tới gần cổ.E số 1 bị rụng lông đầu nhưng cũng rất lì.Nhờ các cao thủ cho ý kiến về tính lì và gấu của khuyên thường sau này có là chim hay ko?
Thanks các bác!!!

Ðề: 1 em cực lì,1 em cực gấu!

hay đấy bác ở đâu mà nhiều chim thế

Em o HCM bác ạ.Do hên xui thôi bác.Gặp tiệm chuyển chim mới về thì rất nhiều nhưng vài ngày là hệt.Dù còn có quay lại thì cũng toàn là mái ko.Nhanh chân thì còn chậm chân thì hết.Khuyên này khuyên Gia Lai theo người chuyển chim nói vậy.Ở trong HCM khuyên xanh rất HOT.Chim về là ùn ùn kéo đến bắt nên nếu ko rành khả năng bắt mái là 90% dù biết xem tướng chim bác ạ.

Em o HCM bác ạ.Do hên xui thôi bác.Gặp tiệm chuyển chim mới về thì rất nhiều nhưng vài ngày là hệt.Dù còn có quay lại thì cũng toàn là mái ko.Nhanh chân thì còn chậm chân thì hết.Khuyên này khuyên Gia Lai theo người chuyển chim nói vậy.Ở trong HCM khuyên xanh rất HOT.Chim về là ùn ùn kéo đến bắt nên nếu ko rành khả năng bắt mái là 90% dù biết xem tướng chim bác ạ.
Bác mua ở tiệm nào thế...........................

em thứ 2 nhìn mặt mũi khá dữ, mỏ mỏng có tương lai. em thứ 1 tư thế chụp như vậy không nói lên được điều gì. dù sao cũng chúc mừng bác.

Khuyên mộc thì chua nói lên đc điều gi đâu bạn. Phải tùy vào giọng hay hay ko hay. mau mỏ hay ko va khi líu có chịu đấu ko

Em thu nhat khong ro.em thu 2 la chim to nhin nghi chim mai ban a

Chim bạn mua ở tiệm nào, vậy ạhh.....đang tính đi bắt thêm vài em về thử nghiệm vài thứ hihi

Em thu nhat khong ro.em thu 2 la chim to nhin nghi chim mai ban a

Hihi ... cảm ơn các bác đã vào nhận xét.
Sau 1 thời gian tich lũy kinh nghiệm ko phải là tự tin thái quá.Nhưng e có thể nói giờ e bắt chim miễn bàn trống mái.E chắc chắn trống 100%.E thứ 2 e đã nghe tiếng lúc tối nay về.Giọng cực kì có tương lai.Giọng kêu của e nó còn át cả giọng e căng lửa nhà e.Mặc dù chim bổi đang ăn đu đủ trộn cám nhạt.Nghe giọng này giờ chỉ cần nhà có 1 em này thôi các e khác có bay hết e cũng ko bùn keke ... Để rảnh e up cái clip lên cho các bác nhận xét nhé.
Còn e thứ 1 em nghe giọng rồi mới chọc ra.Giọng e đó cũng rất khá.Cả 2 đều giọng kép tốt.
Mà nghe được tiếng của e nó rồi thì trống 100% bác ah.Giờ e đi bắt bổi là cứ vác cái lồng theo.Ko nghe được tiếng trong cái đám tập thể thì cứ chọc ra 1 em tướng đẹp bỏ vào treo lên nghe tiếng kép là bắt còn âm đục tiếng đơn thì thả lại.Mấy em tiếng đục dù là trống thời kì chưa căng lửa sau này cũng rất khó biết được chim hay.
Nên e ko bắt nhầm mái bao giờ.
P/S : Thêm 1 chia sẻ cho những bạn bắt chim bổi mà ko nghe được tiếng.Nếu chim có vạch vàng dưới bụng dày và kéo dài tới gần cổ thì trống 100%.Còn nếu vạch vàng ngắn và nhỏ như cọng chỉ dù có dài tới cổ thì khả năng mái vẫn rất cao (Cái vụ này phải dựa vào kinh nghiệm chuyên bắt chim vạch vàng mới phân biệt được nhé bạn ).E thứ 2 thuộc diện này nên e mới bắt ạ.Còn tướng dài và dữ vẫn trúng mái ầm ầm bác ạ.
Muốn bắt trống 100% thì chắc ăn nhất vẫn là tiếng kêu của e nó.Nhìn dáng chỉ có hoa mắt thôi.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Chim bạn mua ở tiệm nào, vậy ạhh.....đang tính đi bắt thêm vài em về thử nghiệm vài thứ hihi

E bắt ở tiệm trên đường Thành Thái từ trụ sở Vinaphone nhìn xéo qua.Hôm bữa nó về 2 lồng cả trăm con.Nhìn tướng mà bắt chỉ có nước té xỉu luôn.

Ở trên Thuận Kiều thỉnh thoảng cũng về mà khó bắt lắm.Vừa về là có mấy bác tàu khựa thâm niên lại bắt lia lịa.Toàn cao thủ nên bắt hết trống đến lượt mình thì chỉ có nước trúng mái 99%.Hôm bữa e cũng bắt ở đây 1 em lưng quy.E này cũng nghe tiếng kép rồi mới bắt.E này lưng quy nhưng ko lì và gấu như 2 em kia.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên