Bẫy lại chú khuyên xổng lồng

linhducknew

Thành viên Mới
Điểm
1
Hôm nay mang chim ra treo thì thấy chú khuyên bắt đầu có tật lộn. Em mới mang lồng xuống để gắn cái đĩa lên nóc cho nó đỡ lộn, vô ý làm nó bay mất. Mà nó ko bay xa chỉ ở ngay trên cây gần líu. Em mang lồng khuyên khác ra treo lên cây thì nó cứ bay xuống lồng bò xung quanh lồng rồi xỉa mỏ vào ăn táo trong lồng cùng 2 con trong lồng. Em mới lấy cái lồng bẫy treo lên nhưng nó ko sang lồng bẫy mà chỉ bên lồng cùng 2 chú khuyên kia và ăn táo phía trong. Em mới nghĩ ra cách bỏ táo trong lồng kia đi cho sang lồng bẫy. Chú em lại bay tiếp vào lồng kia để ăn táo nhưng ko thấy táo nữa, thì chú nhìn đi nhìn lại qua bên lồng bẫy thấy miếng táo bên đấy và nhảy sang và xác định.Hì. 1 phen hú hồn. Sau đây là clip ạ

Clip trước khi bỏ táo trong lồng sang lồng bẫy:
http://www.youtube.com/watch?v=bugg0sjaP_I&feature=youtu.be

Clíp sau khi bỏ táo trong lồng sang lồng bẫy và chú em đã theo tiếng gọi của dạ dày :D
http://www.youtube.com/watch?v=qA0iSPmN0qI&feature=youtu.be

Ðề: Bẫy lại chú khuyên xổng lồng

Chúc mừng bạn ! Mình cũng thi thoảng bị xổng Lồng khi tắm Chim. Nhưng mình không bẫy sợ Chim hoảng, mình vẫn lấy Lồng nuôi Chim cũ đó mở cửa Lồng rồi buộc sợi chỉ vào cửa Lồng, khi chim vào Lồng ăn mình giật sợi chỉ thế là đc.

chúc mừng bạn đã bẫy lại được chú khuyên yêu quý của mình.đúng là cảm giác mất và cảm giác được không có gì có thể tả được niềm vui và nỗi buồn.

bạn bẫy được ơ đâu bạn có khi chim của mình cũng nên

đơn giản chim đã nuôi lồng lâu thì nó thuần cám khi bị xổng ra sẽ không bay mất hút luôn mà sẽ loanh quanh gần nhà mình, chỉ cần trei lồng ra kiểu gì ku cậu cũng sẽ mon men tìm cám rồi tự chui đầu vào rọ.

khuyên em xổng mấy lần vì cho tắm lồng có mấy cửa quên ko đóng nó vào cửa tước ra cửa sau, xong cứ đem lồng ra nhử đợi ku cậu vào lại .. tí mất :D

lúc treo mấy con khuyên nhà cũng tóm được đôi em chắc của ai thả đi vì thấy đôi em cứ quanh quanh rồi bám luôn vào lồng chim mình rúc cả đầu vào mổ cám, vavs lông khác ra đứng ké lồng ku cậu chui vào luôn, xong lại thả đi vì thấy xấu quá chắc ai không thích thả đi .

vì vậy chim đã nuôi lâu thuần rồi mà bị xổng thì tỷ lệ bắt lại được cũn phải >50 :D

xin chúc mừng....................lennnnnnnnnnnn

Chúc mừng,.,.,.,,..........,,,.,???,,,,.....,,..

chúc mừng chủ thớt bẫy lại được chim

Chúc mừng bá. Chủ chắc chim hay nên cố gắng bắt lại.may mắn ghê

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến