Bé cockatiel nhà em

ff1013

Thành viên Mới
Điểm
1
Bé vẫn còn ăn bột và đang tập đi 8-> em hay rình bé lâu lâu bé quạt cánh nhìn thích ghê :x
k biết khi nào bé mới tự ăn đc mọi ng nhỉ :p

Ðề: Bé cockatiel nhà em

bé này tầm 10 mấy ngày tuổi rồi :D, nhìn cute phết :))khi nào bé nó đập cánh tập bay (hoặc khi cánh của bé xếp chéo nhanh) thì lúc đó bạn hãy tập ăn hạt cho bé nhé.

bạn này ở đâu thếcòn vẹt non không bạn

bé này tầm 10 mấy ngày tuổi rồi :D, nhìn cute phết :))khi nào bé nó đập cánh tập bay (hoặc khi cánh của bé xếp chéo nhanh) thì lúc đó bạn hãy tập ăn hạt cho bé nhé.
bé nó đập cánh suốt àh bạn :D mà k bay nổi :-ss

Tháng này mà còn chim non hã . Con này bạn mua ở đâu giá cả thế nào vậy

bạn này ở đâu thếcòn vẹt non không bạn

mình có 1 bé thôi àh :p

lông chưa ra đầy đủ nó đập cánh là do nóng thôi bạn à, còn khi tập bay nó sẽ đập cánh liên tục bạn cứ tưởng tượng như trực thăng vây á :D

lông chưa ra đầy đủ nó đập cánh là do nóng thôi bạn à, còn khi tập bay nó sẽ đập cánh liên tục bạn cứ tưởng tượng như trực thăng vây á :D

Binden đúc thêm được lứa cock nào chưa? Dạo này thấy im ắng quá

Bé Cute thế ko biết !! Chúc mừng bạn, ráng chăm sóc e nó khoẻ mạnh mau lớn !!

bé mình sắp tròn 1 tháng tuổi rồi nè :D mọi ng tư vấn cho mình nên nuôi trong thùng carton tiếp hay mua cái chuồng hay cầu cho bé 8->

update vài tấm bé đã ăn đc hạt kê :D khoe với ae :">

Lông vàng chanh luôn nhỉ, bé đẹp lắm, cở này bỏ đồ ăn linh tinh cho nó nhằn là vừa nhưng vẫn phải đút đều e nó, chúc e nó mua lớn khoẻ mạnh và quấn chủ !!

Lông vàng chanh luôn nhỉ, bé đẹp lắm, cở này bỏ đồ ăn linh tinh cho nó nhằn là vừa nhưng vẫn phải đút đều e nó, chúc e nó mua lớn khoẻ mạnh và quấn chủ !!
cỡ này mình cho ăn hạt kê đc chưa bạn, hay vẫn phải đút bột :( hạt kê đút khó quá o:)

cỡ này mình cho ăn hạt kê đc chưa bạn, hay vẫn phải đút bột :( hạt kê đút khó quá o:)

Mỏ nó còn yếu chưa tách vỏ được nên bạn phải đút bột tiếp cho nó và kèm theo để thức ăn hạt cho nó tập nhằn, nên để thêm MAI MỰC để nó cạp mài mỏ sừng tránh vấn đề nổi sừng khoé miệng gây khó ăn uống. Bé bạn cở 1 tuần nó nữa nó tập bay thì nó tập ăn !!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mỏ nó còn yếu chưa tách vỏ được nên bạn phải đút bột tiếp cho nó và kèm theo để thức ăn hạt cho nó tập nhằn, nên để thêm MAI MỰC để nó cạp mài mỏ sừng tránh vấn đề nổi sừng khoé miệng gây khó ăn uống. Bé bạn cở 1 tuần nó nữa nó tập bay thì nó tập ăn !!
MAI MỰC mua ở đâu thế Uri ??? ;)

em ở Xì gòn bác :) có gì k ạ :)

Ra khu Bưu Điện Chợ Lớn, gần đó có các tiệm bán thuốc Đông Y và ở đó có bán mai mực. Bán sỉ 30-40k / 0.5 Kg , nhiêu đó cở 6 - 7 cái to cho chim nhà bạn ăn tẹc ga. Ko thì mua vài lạng họ cũng bán !!

con nay mua o dau the tinh lam 1 em choi ma cha biet o dau ban minh o binh duong

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên