black winged kite biến ăn

vuakylan8

Thành Viên
Điểm
16
con diều trắng em mới mua về đã hơi lớn chỉ tội chưa bay đc h tư nhiên em nó lại rất biến ăn và lúc nào đứng 1 mình cũng ngủ mà em kiếm tra thì thấy miệng nó vẫn bình thường
phân đi ra thì có ít bọt và có màu xanh lá và màu trắng nhờ các bác tư vấn dùm em xem em nó bị bệnh gì vậy:(:(:(:(:(:(

Ðề: black winged kite biến ăn

nó mới về còn lạ nên chưa chịu ăn, khoảng 1 ngày sau là nó ăn ah
Còn nó đi phân xanh là do no chưa ăn nên chưa có gì để bao tử tiêu hoá nên đi phân màu xanh.

hok anh ơi em nó về nhà từ hôm thứ 6 mà mãi đến h vẫn chưa thấy em nó ăn

mà phân nó có bọt nữa mong moi người giúp đỡ

đói là nó bắt buộc phải ăn ah

rồi hiểu luôn đi phân xanh + có bọt có thể chủ củ cho ăn thịt bò rồi:( 90% ...............................

thành kính phân ưu....:(

ủa vậy con shikra non hồi đâu mới nuôi em cũng cho em nó ăn thịt bò mà em nó cũng có ỵ ra mà đâu có màu giống vậy đâu

sao em nuôi chim khó sống quá vây vuakylan? em sát chim quá :(

thiệt tình cái lũ bán chim chỉ toàn cho con nhỏ ăn thịt bò hồi đâu mới bắt đầu nuôi tụi nó cũng đem thịt bò ra cho lũ chim ăn

nếu bạn đã xác định chết 90% bạn thử cách này xem hi vọng có thể cứu được mua chim sẻ về cứ banh mồm nó ra và đút vào cho nó ăn +thêm cho uống men tiêu hoá của trẻ em dưới 1 tuổi và thuốc B1
đây là ý kiến riêng của mình thôi nhé Nếu 90% là chết thì cứ thử xem sao,mình chỉ góp ý thôi nếu có mệnh hệ gì đừng đổ lỗi cho mình nha nếu có a em nào có cách tốt thì giúp bạn ý.có chết thật thì đừng đổ lỗi cho mình :(

em cũng chẳng hiểu tại sao chúng ra vậy nữa em cũng ra chợ rùi về làm cho nó ăn mà nó toàn ăn may miếng lớn còn miếng nhỏ tụi nó chê không thèm ăn
mà sao thấy cái mỏ của nó quặp xuống có làm nó bị hạn chế trong khi ăn ko mấy bác

mà nó banh mỏ ra là ko chiêu nuốt mà cứ ọt ra ngoài hoài ah

nó không chịu nuối thì bác kiếm cái que chọc cho nó xuống cổ họng là nuốt ngay ý mà :))

thôi đi đại ca. chỉ bậy ko àh. chán quá không biết sẽ chỉ như thế nào đây nữa. nếu em này mà chết thì vuakylan tạm ngừng nuôi đi em. hoc hỏi cách nuôi chim săn một thời gian rồi hãy tính tiếp. chứ diều trắng là rất dễ nuôi nhưng em cũng ko nuôi được thì sao có thể nuôi dc những loại ưng hay đại bàng ?!?

Trích bởi vuquy2009 View Post
nó không chịu nuối thì bác kiếm cái que chọc cho nó xuống cổ họng là nuốt ngay ý mà

thôi đi đại ca. chỉ bậy ko àh. chán quá không biết sẽ chỉ như thế nào đây nữa. nếu em này mà chết thì vuakylan tạm ngừng nuôi đi em. hoc hỏi cách nuôi chim săn một thời gian rồi hãy tính tiếp. chứ diều trắng là rất dễ nuôi nhưng em cũng ko nuôi được thì sao có thể nuôi dc những loại ưng hay đại bàng ?!?

cái đó là mình nói đùa thôi mà bác ai đọc mà chẳng nhận thấy thế :( trẻ con đâu mà lấy que chọc vào cổ nó hả bác
nếu không còn cách nào khác bác cứ thử cách đó xem có được không nếu chịu ăn là không chết mà

chuyện đó thì chắc phải vây rùi tại hết mùa rùi nếu nó chết thì đành đợi hè năm sau chơi tiếp thui

mà sao nghe các bác nói có vẻ nghiêm trọng vậy em thấy nó kém ăn chứ có lừ đừ đâu mà % díe lại lên đến 90

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên