black winged kite biến ăn

Ðề: black winged kite biến ăn

chuyện có thế mà bàn cãi gì chứ,đừng nói chơi chim săn mà chưa ai gặp trường hợp này nha.tụi bán chim ko sẵn tiền mua thịt bò cho nó ăn đâu,toàn phổi bò với phổi heo đó,phổi thì ko có chất gì để con chim hấp thụ cả nên phân nó ra như thế chẳng có gì lạ.bạn ra chợ mua thịt heo về xay nhuyễn trộn thêm 1 ít bột canxi khô mua ngoài thú y rồi bỏ vào cái dĩa nhựa để gần nó tự nó ăn.cho ăn khoảng 1 -> 2 ngày như thế thì xay 50% thịt bò + 50% thịt gà có cả xương cho nó ăn,rồi giảm dần lượng thịt heo xuống và tập cho ăn thịt gà xay,đừng có nói thịt gà mắc,tôi mua 10k thịt gà còn nhiều hơn 10k thịt heo.nếu ko nhanh con chim sẽ yếu dần vì mất sức và lên đường

cảm ơn anh chí công nhé may là nhà em cũng có tiệm thú ý

con shikra nhà e lúc mới mua về nó kũn đi phân xanh với chút bọt đó h e nó có sao đâu sống khõe giết sẽ như cái máy bác viettayninh khủng bố e nó quoài hồi con shikra e mua mấy thằng bán kũn cho an thịt bò lúc mới đem về e nó kũn yếu nhưng bùi lại dc là e nó háu ăn đút là ăn nếu nhu bác viettayninh nói thì chắc chim e teo cách đây 1 tháng rồi....

thiệt tình sáng nay cho em nó ra tấm nắng khoảng 5 phút tư nhiên em nó cứ như là muốn ói ra cái gì mắc trong cổ hộng vậy

Da em nói là 90%.... dấu.... đâu phải nói là nó sẽ chết đâu vẫn còn cứu được mà đại ca .Vấn đề là bên trong cơ thể của con chim đang có vấn đề về tiêu hóa . Không lẽ tiêu chảy mà đi trị đau răng.

anh chí công nè nhà anh ở đâu để bữa nào em đem chim qua cho anh xem xét dễ hơn
chứ h nguồi nói vậy ko ăn thua ij đâu

thằng này có khiếu nè........mốt ae trong hội ghét con chim nào cứ mang qua cho vuakylan nuôi.......đảm bảo 100% chim sẽ chết trong vòng 1 phút 30 giây lun........ko chết ko lấy tiền.....................

chưa hết vụ này đã qua vụ khác.....cậu vuakylan này đang là hotboy cyar mục chim săn này rồi đấy.....nói thiệt tình....giờ có bày cách mấy thì con chim đó trước sau gì cũng đoàn tụ với con shikra thôi....nếu có lòng nhượng lại cho ace có kinh nghiệm nuôi thì họa may còn sống sót qua mùa đông......

thằng này có khiếu nè........mốt ae trong hội ghét con chim nào cứ mang qua cho vuakylan nuôi.......đảm bảo 100% chim sẽ chết trong vòng 1 phút 30 giây lun........ko chết ko lấy tiền.....................

Bác nói thế thì cũng tội nghiệp e nó,
Mà bác này còn nhỏ và chưa có kinh nghiệm thì đợi đi, cứ nuôi quài, mấy con chim chết thì tội lắm

Da em nói là 90%.... dấu.... đâu phải nói là nó sẽ chết đâu vẫn còn cứu được mà đại ca .Vấn đề là bên trong cơ thể của con chim đang có vấn đề về tiêu hóa . Không lẽ tiêu chảy mà đi trị đau răng.

hahahahhahhahahahha bác này nói hay nè

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hồm này em mới cho em nó đi bác sĩ thú ý mong đơi tin em nó quá

bác sĩ bảo em nó bị viêm lưỡi giờ cho uốn thuốt sau 5 ngày khám lại

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới