Bổi mới bẫy được sáng nay

thichchaomao

Thành Viên
Điểm
6
Sáng nay rảnh không có việc gì làm nên sách con mồi Kim đồng đi bẫy gần nhà, trời không phụ lòng người. Em ngồi từ 5h40 sáng đến gần 9h mới tóm được em này. Em bổi này khá trận và đang cặp cùng 1 em mái, cứ đấu với mồi 1 lúc rồi lại bay đi kiếm ăn xong lại quay lại đấu tiếp, mồm miệng cũng khá lắm. Lúc tóm được em nó là em tưởng con mồi cưng bị đuối vì em nó chưa xong lông, nhưng không phải em mồi chuyển sang chiêu đứng rỉa lông thì em này nhảy vô đá liền thế là xong, em bổi đã nằm gọn trong lưới. Mồi lúc này đổ gù như điên, để cho em bổi nằm trong lưới 1 lúc rồi hạ mồi ra về. Đây là hình của em bổi sáng nay, các bác cho vài lời nhận xét.

Ðề: Bổi mới bẫy được sáng nay

Sao chim của các bác nhìn đẹp thế nhỉ? em có con Cu con nuôi từ nhỏ lên, bây giờ nhìn thấy mình 10 lần thì 5 lần gù, gáy thì thi thoảng, nhưng nhìn lông lá thì te tua, chán, cườm thì mới có vài hạt gọi là có. Nhìn mấy em bổi mã đẹp thế này phát thèm cả ra.

Bán không anh. Chú chim nhìn đẹp quá

Nhìn như chim xổng, trông đẹp nhưng mình không khoái cặp chân. Còn giọng điệu ra sao, chính bạn bẫy được rồi thì còn chém vào đâu đây?!?!

Nhìn như chim xổng, trông đẹp nhưng mình không khoái cặp chân. Còn giọng điệu ra sao, chính bạn bẫy được rồi thì còn chém vào đâu đây?!?!
con này thì nước non cũng bt bác ạ, đc cái mau mồm thúc gù như ăn cướp 1 sạc cũng đc hơn chục sấp, ra lèo hơi thưa.

Nhìn như bác cắt cả cánh em nó hay sao ế !

Nhìn như bác cắt cả cánh em nó hay sao ế !
cắt bớt đuôi, cánh cho đỡ tung lồng mà bác. lúc chiều lôi ra chụp ảnh đứng im như thóc, mai thế nào cũng tung lồng cho mà xem.

Cũng nghe mấy người kêu cắt cánh cho nó đỡ tung lồng. Nhưng em toàn để không cho nó tung chán thì thôi. Chim của bác em không nhìn được nhiều. Thấy cái mặt "sáng" mắt nhanh nhẹn hơi lồi chút. Mỏ ngắn to. Hạt cườm hơi to. Chim vùng nào vậy bác?

con này được có bộ lông quy cánh là tương đối tốt thôi chứ ngoài ra mình ko thấy gì là nổi trội, cườm ít quá, chỉ mắt ko được dài, con này này nuôi chơi thôi chứ nuôi mồi nhìn ko đẹp

Chim đẹp quá! Nhìn mắt dữ ghê, đầu và mỏ rất đẹp! Chúc mừng bác

kjkj ygyfh gfgfg fhff gfgfg hghghg hgggg

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,441
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến