Các bác chém hộ em quả lồng phóng Chòe đất. hiiiiii

2 tuần là đc á cụ. nhìn nó thương quá, mà đang trổ mã đẹp
Tầm đó cụ ạ.chuyện ngoài ý muốn lần sau cẩn thận hơn tí may mà còn chim chưa bị sơi mất như vậy là ok rồi.chim mi hót hét thế nào rồi cụ

Tầm đó cụ ạ.chuyện ngoài ý muốn lần sau cẩn thận hơn tí may mà còn chim chưa bị sơi mất như vậy là ok rồi.chim mi hót hét thế nào rồi cụ
natra dạo này căng lửa hót ác cụ ạ, con mái ghẻ thì cho ngta mượn 1 tg rồi cụ ạ

natra dạo này căng lửa hót ác cụ ạ, con mái ghẻ thì cho ngta mượn 1 tg rồi cụ ạ
Thế còn hậu duệ sao rồi chả thấy các cụ cập nhật chim cò gì cả.mùa này lạnh chim nhà em cũng ít hót hôm nay ở nhà tắm cho chúng nó cụ ạ

buồn quá cụ micui ơi, sáng nay ra treo chim lên thì e c.mào bị chó hay chuột, m,èo vờn cả đêm nên tơi tả hết, ko chết nhưng đi toi bộ lông mới gần xong. làm sao đây..............:(
Các cụ quá chủ quan và khinh thường bọn đó, mình ở nông thôn, mèo nhà nuôi, mèo hàng xóm, chó, chuột, . . ., nên sân vườn mặc dù rất rộng nhưng chỉ treo chim hoặc đặt đất khi mình ở nhà. Cẩn thận nhé cụ (may mà nó không lùa con mi đó - chào mào sẽ nhanh hồi hơn mi)

Thế còn hậu duệ sao rồi chả thấy các cụ cập nhật chim cò gì cả.mùa này lạnh chim nhà em cũng ít hót hôm nay ở nhà tắm cho chúng nó cụ ạ
hậu nghệ chứ cụ hihi, hậu nghệ dạo này xuống lửa, ko hót mấy cụ ạ

Chiều nay nghỉ, lại có tý nắng nên nghe bọn nó hót inh ỏi. Mãi chiều tối mới cho bọn nó tắm được, mấy ngày nồm, rét, lại bận nên hơi bẩn tý

Các cụ quá chủ quan và khinh thường bọn đó, mình ở nông thôn, mèo nhà nuôi, mèo hàng xóm, chó, chuột, . . ., nên sân vườn mặc dù rất rộng nhưng chỉ treo chim hoặc đặt đất khi mình ở nhà. Cẩn thận nhé cụ (may mà nó không lùa con mi đó - chào mào sẽ nhanh hồi hơn mi)
thế hả cụ, nhìn nó ủ rũ cả ngày chán quá, lông lá xác xơ hết cả.

Chiều nay nghỉ, lại có tý nắng nên nghe bọn nó hót inh ỏi. Mãi chiều tối mới cho bọn nó tắm được, mấy ngày nồm, rét, lại bận nên hơi bẩn tý
miền bắc là vậy mà. chỗ nhà e ngta đang làm đương, suốt ngày máy xúc máy ủi.... nên chim cò hoảng

Em đi xuốt hôm nay tự nghỉ để cho chúng nó tắm.

e hóng tí. có con chào mào hà tĩnh mới cho bảo nuôi 3 năm thuần nhưng về hơi nhảy. khá xơ xác lông. e cho ăn cám và chuối. các bác có cách nào cho lông nhanh đẹp ko. hót ok nhưng bình thường thôi. có cần ớt ko bác nhỉ. cho dế nhưng e ý ko ăn

e hóng tí. có con chào mào hà tĩnh mới cho bảo nuôi 3 năm thuần nhưng về hơi nhảy. khá xơ xác lông. e cho ăn cám và chuối. các bác có cách nào cho lông nhanh đẹp ko. hót ok nhưng bình thường thôi. có cần ớt ko bác nhỉ. cho dế nhưng e ý ko ăn
Bác cứ cho em nó ăn cám tốt với hoa quả đầy đủ là ok. Chỉ hơn tháng là em nó lại người ngay. Tắm táp đều, còn dế nếu muốn cho Chào Mào tập ăn bác ra mua một cái dọ Dế cho chào Mào về cho tập ăn dần là ok. Nói chung cám mà tốt rồi thì dế ăn ít hoặc ko ăn chẳng sao miễn hoa quả đầy đủ là OK.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên