Các bác chọn hộ em 1 em với (vui vui)

Nhìn chim thả của các cụ thích ghê hi hi ước gì mình được như anh ấy

Nhìn chim thả của các cụ thích ghê hi hi ước gì mình được như anh ấy
ha ha bữa nao rảnh xắp xếp một chuyến tuần thú miệt vườn - mời mod và ACE về quê hương chúng tui là được thưởng thức cảnh sống an bình này ngay mà !

Chú mà mời được mod tuân ra là nhất chú rồi đấy.sâu xanh nuôi khó không chú ở cháu nhiều nhưng không ai nuôi

Chú mà mời được mod tuân ra là nhất chú rồi đấy.sâu xanh nuôi khó không chú ở cháu nhiều nhưng không ai nuôi
Sâu xanh thì cũng ko khó nuôi lắm vào cám như các loài chim khác ( sâu quy cắt nhỏ trộn cám bột ) khoảng 1 tuần vậy là ok - thích thuần thì bắt tổ non nuôi lên ( hay dính con mái - hót giọng ko đanh ) ... bỏ chút thời gian bẫy em đực già thuần len chơi khỏi chê ... ok

Vâng nhưng bọn chúng khôn lắm cháu không có chim mồi bẫy bằng kiểu gì được chú ơi

Đơn giản mà - hai phương pháp
****tối soi đèn ở các cành cây - soài - ổi - bòng ...... nếu có là thấy ngay - cành thấp cây gần nhà - em nào đuôi dài ( đuôi lao) - nhọn giữa thì vồ - ok
****lồng bẫy khuyên ( ko chim mồi ) cho file mp3 vào treo lên hay để dưới đất đều ok hết - loại này háu đá - ok

Cụ micui làm theo như cụ duongrau ếy bửa trước chơi sâu xanh em cũng lấy đèn soi cặp chim bên hông nhà đấy mà.chọn con có đuôi lau càng dài càng tốt đó là lửa của chim.không thì cụ ra tiệm kiểu gì cũng có 15k một em bổi loại này mà có hai ba con trong nhà trưa trưa nó bắn cho điếc tai

Em với chú duongrau01 cùng quê mà nha em với nhà chú cách nhau tầm chưa đến 10km

Tổ khâu lá em chưa thấy chứ mới thấy một tổ bện bằng rơm treo lủng lẵng bằng một sợi dây bện từ mạng nhện độ dài ổ khoảng 25cm hình viên thuốc có một lổ bé tí chui vào.bên trong lót bằng lông gà và bông cỏ mịn đẹp lắm bác ạ.công nhận các loài chim nhỏ làm tổ đẹp thiệt.
E nhìn thấy rồi, tổ khâu lá rất đẹp và khéo léo, nói chung là bọn chim sâu làm tổ raart cầu kỳ, tinh xảo, nó còn lấy gai khâu lá này sang lá nọ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên