Các bác đánh giá, tư vấn giùm con yểng mới mua của e!

tienhung430

Thành Viên
Điểm
16
Con yểng này e mới mua theo người bán e nó đước 2 tháng tuổi, hiện đã biết uống nước và tự ăn cám ướt nhưng vẫn phải bón, nhờ các bác đánh giá và tư vấn giúp e:
1. Con này là đực hay cái (e đã chọn theo tiêu chí: đầu to, chân to, tai nhú nhiều nhất, con này to nhất trong 10 con người ta bán).
2. Con này có phải yểng bắc không? (Cửa hàng nó bảo yểng cúc phương, ninh bình).
3. Chế độ dinh dưỡng hiện tại của e nó: cám ba vì + hoa quả (Chuối, dưa hấu, quả trứng cá,..) sâu suprewore tầm 5 con 1 ngày. như vậy đã được chưa cần bổ sung gì ko ợ?
4. E nó đã ăn được ớt chưa và cho ăn ntn? liều lượng ra sao? (e ở Hải phòng - miền bắc mùa này nóng lắm :( )
Cuối cùng xin trân thành cảm ơn các bác đã đọc bài... chúc các bác và chim luôn luôn sung sức :) :)
đây là video và hình e nó e quay và chụp bằng điện thoại nên chất lượng ko được như mong muốn các bác thông cảm.

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=rbK_aCcOHas[/YOUTB]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG][/IMG]

Ðề: Các bác đánh giá, tư vấn giùm con yểng mới mua của e!

bac mua bao nhju tien vay nhjn cung dc do ma

bác mua em này nhiu ạ , yểng bác trông đẹp đấy khả năng trống 90% rồi, nếu mình ko nhầm thì em này là yểng Nam vì yểng bắc chân và mỏ không đậm như này .

bác mua em này nhiu ạ , yểng bác trông đẹp đấy khả năng trống 90% rồi, nếu mình ko nhầm thì em này là yểng Nam vì yểng bắc chân và mỏ không đậm như này .
Mình mua 2 tr ở Hải phòng, đắt một tý nhưng là sở thích thì ko quan trọng hihi. ở HP mỗi nhà này nó bán, nó cam kết yểng Bắc bắt ở Ninh bình :( ko lẽ là yểng nam ah h:(

Mình mua 2 tr ở Hải phòng, đắt một tý nhưng là sở thích thì ko quan trọng hihi. ở HP mỗi nhà này nó bán, nó cam kết yểng Bắc bắt ở Ninh bình :( ko lẽ là yểng nam ah h:(

Chim đẹp đấy anh ah .Chúc mừng anh .Nếu họ cam kết rồi thì chả lo đâu .Nếu là yểng Nam thì đem trả lại cho họ :):):):)

Mình cũng ở Hải Phòng nè nhưng giờ đang làm trên Hà Nội , bạn mua cụ thể ở đâu nếu là yểng thì hổi trước ở cái hàng đối diện bệnh viện Việt Tiệp có bạn , mình nhớ thế , các đây 7 năm cũng mua ở đó 500k :D

Chim đẹp đấy anh ah .Chúc mừng anh .Nếu họ cam kết rồi thì chả lo đâu .Nếu là yểng Nam thì đem trả lại cho họ :):):):)

cảm ơn e, theo e con này là đực hay cái vây? chế độ dinh dưỡng cho nó ntn tư vấn a với :)

mjh kug dag djh mua 1con noi dk roi ma co 4tr bạn mua con đó 2tr là hơi đắt.nhưng kứ thích là mua thôi.mình kứ thích là dk.còn con yeng cua bac la đực rồi.

Mình cũng ở Hải Phòng nè nhưng giờ đang làm trên Hà Nội , bạn mua cụ thể ở đâu nếu là yểng thì hổi trước ở cái hàng đối diện bệnh viện Việt Tiệp có bạn , mình nhớ thế , các đây 7 năm cũng mua ở đó 500k :D
Mình trước kia cũng học và làm ở HN một thời gian, hình như tớ với cậu cùng là dân Bách khoa? con yểng này tớ mua ở Chợ Hàng chỗ gần mấy hàng cá cảnh ý.

mjh kug dag djh mua 1con noi dk roi ma co 4tr bạn mua con đó 2tr là hơi đắt.nhưng kứ thích là mua thôi.mình kứ thích là dk.còn con yeng cua bac la đực rồi.

mình thích tự dậy nó nói theo ý của mình bạn ah :D

Mình trước kia cũng học và làm ở HN một thời gian, hình như tớ với cậu cùng là dân Bách khoa? con yểng này tớ mua ở Chợ Hàng chỗ gần mấy hàng cá cảnh ý.

mình học Bách Khoa và đã ra trường rùi bạn học K bao nhiêu , mình K49

Nhồng đẹp, dạn người. khoảng 2-3 tháng
Chúc mừng bạn

dat hon 1ti nhug ve no noi dk roi thj bac van co the day no noi theo y kua mjh dk ma

mình học Bách Khoa và đã ra trường rùi bạn học K bao nhiêu , mình K49
Tớ học K43 khoa cơ khí chế tạo máy :). cậu học khoa gì?

Nhồng đẹp, dạn người. khoảng 2-3 tháng
Chúc mừng bạn
Cảm ơn bạn nhiều!

dat hon 1ti nhug ve no noi dk roi thj bac van co the day no noi theo y kua mjh dk ma
Hi tớ thiích thế thì biết làm sao hihih.
A Saobiên đi đâu mấy hôm không thấy nhỉ :(
Các bác tư vấn hết 4 câu hỏi giùm e với :(

e này mà 2.3 tháng!hơi khó tin ah!e này ít phải 4 tháng đấy bác ah!còn yểng Bắc hay Nam mình không quan tâm lắm nhưng e nó rất đẹp,theo kinh nghiệm nuôi 2 e yểng cho đến nay thì 70% là trống!bạn cho cám bavi,trái cây,cơm nóng trộn với ớt bỏ hạt là ok rồi,khoảng 2,3 ngày cho ăn 1 ít thịt tươi như thịt lợn,thị bò thái nhỏ,cũng có thể là tôm nhỏ bóc vỏ nhưng cẩn thận dễ đi ị!tâm tuổi này bạn dạy nói tốt rồi khoảng tháng thứ 7 là nói gió và 2.3 tháng sau sẽ có kết quả tốt nhất tùy theo tố chất mỗi e!
còn về nuôi mình nghĩ bạn nên kiếm cho e nó 1 cái lồng gỗ và đặt nơi kín gió vì loại này rất kị gió,bả trầu, chế độ tắm 2 ngày tắm 1 lần nên tập tắm lồng tắm bạn nhé!chúc bác có 1 chú pét ưng ý!

Chúc mừng bác có chú Yểng đẹp con này trống rồi có gắng chăm sóc e nó cho tốt.Mà sao Yểng cuỉa bác màu mỏ với chân vàng đậm thế nhỉ

e này mà 2.3 tháng!hơi khó tin ah!e này ít phải 4 tháng đấy bác ah!còn yểng Bắc hay Nam mình không quan tâm lắm nhưng e nó rất đẹp,theo kinh nghiệm nuôi 2 e yểng cho đến nay thì 70% là trống!bạn cho cám bavi,trái cây,cơm nóng trộn với ớt bỏ hạt là ok rồi,khoảng 2,3 ngày cho ăn 1 ít thịt tươi như thịt lợn,thị bò thái nhỏ,cũng có thể là tôm nhỏ bóc vỏ nhưng cẩn thận dễ đi ị!tâm tuổi này bạn dạy nói tốt rồi khoảng tháng thứ 7 là nói gió và 2.3 tháng sau sẽ có kết quả tốt nhất tùy theo tố chất mỗi e!
còn về nuôi mình nghĩ bạn nên kiếm cho e nó 1 cái lồng gỗ và đặt nơi kín gió vì loại này rất kị gió,bả trầu, chế độ tắm 2 ngày tắm 1 lần nên tập tắm lồng tắm bạn nhé!chúc bác có 1 chú pét ưng ý!
cảm ơn bạn rất nhiều vì những tư vấn của bạn. mình nghĩ e nó chưa được 4 tháng đâu vì 2 lý do: thứ nhất là cửa hàng bán nó bảo 2 tháng với lại e nó chưa biết tự ăn, thứ 2 bây giờ là đầu tháng 5 âm lịch liệu đã có chim non được 4 tháng chưa nhỉ?
còn về dinh dưỡng bạn tư vấn tớ cho ăn ớt 1 ngày như thế nào hiện tại 1 ngày tớ cắt nhỏ 1/2 quả ớt nhỏ trộn với cám, ngày nào nắng nóng thì ít hơn như vậy đã được chửa?
còn về lồng mình hiện tại đang nhốt tạm lồng của e khướu cũng định mua cái lồng inox có hình mái nhà rộng khoảng 50 cm dài tầm 70 cm.
một lần nữa xin cảm ơn bạn chúc bạn và gia đình + chim luôn manh khoẻ :)

Chúc mừng bác có chú Yểng đẹp con này trống rồi có gắng chăm sóc e nó cho tốt. Mà sao Yểng cuỉa bác màu mỏ với chân vàng đậm thế nhỉ
Ths bác, mấy người bảo yểng nam mỏ đỏ và chân vàng như thế hic hic. :( (mặc dù tớ thấy mấy con yểng nam ko to bằng con của tớ)
tớ xem con của bạn rồi mỏ, chân và tai nhạt, người bé tý... hôm đến chỗ bạn chỉ chỗ trung tâm thương mại thấy có 3 con nhưng bé quá tớ ko bắt. :)

uppp, bác nào đi qua tư vấn e về 4 vấn đề trên với, nếu ko biết thì up dùm nha e cảm ơn :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

uppppppppppppppp
các bác giúp e với :((

cảm ơn bạn rất nhiều vì những tư vấn của bạn. mình nghĩ e nó chưa được 4 tháng đâu vì 2 lý do: thứ nhất là cửa hàng bán nó bảo 2 tháng với lại e nó chưa biết tự ăn, thứ 2 bây giờ là đầu tháng 5 âm lịch liệu đã có chim non được 4 tháng chưa nhỉ?
còn về dinh dưỡng bạn tư vấn tớ cho ăn ớt 1 ngày như thế nào hiện tại 1 ngày tớ cắt nhỏ 1/2 quả ớt nhỏ trộn với cám, ngày nào nắng nóng thì ít hơn như vậy đã được chửa?
còn về lồng mình hiện tại đang nhốt tạm lồng của e khướu cũng định mua cái lồng inox có hình mái nhà rộng khoảng 50 cm dài tầm 70 cm.
một lần nữa xin cảm ơn bạn chúc bạn và gia đình + chim luôn manh khoẻ :)

Ths bác, mấy người bảo yểng nam mỏ đỏ và chân vàng như thế hic hic. :( (mặc dù tớ thấy mấy con yểng nam ko to bằng con của tớ)
tớ xem con của bạn rồi mỏ, chân và tai nhạt, người bé tý... hôm đến chỗ bạn chỉ chỗ trung tâm thương mại thấy có 3 con nhưng bé quá tớ ko bắt. :)

Yểng Bắc chân vs mỏ vẫn vàng đậm như thường anh ah .thậm chí còn đậm hơn yểng nam ý

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên