Các bác đánh giá, tư vấn giùm con yểng mới mua của e!

Ðề: Các bác đánh giá, tư vấn giùm con yểng mới mua của e!

Thx e. em tư vấn a về chế độ dinh dưỡng với :)

Em cũng không biết nhiều đâu .Cám anh mua ít trứng ve tộn lòng đỏ vào đem phơi kho cho nó ăn dần anh ah .Cứ 2-3 ngày bổ xung cho nó đồ tươi có chất tanh một lần .Nếu nhà anh có thạch thùng cứ đập cho nó ăn :">:">:">:">

Em cũng không biết nhiều đâu .Cám anh mua ít trứng ve tộn lòng đỏ vào đem phơi kho cho nó ăn dần anh ah .Cứ 2-3 ngày bổ xung cho nó đồ tươi có chất tanh một lần .Nếu nhà anh có thạch thùng cứ đập cho nó ăn :">:">:">:">
Hàng ngày a cho ăn sâu sprewoon, một tuần a cho ăn lươn luộc bóc thịt một lần e ah

Con yểng này e mới mua theo người bán e nó đước 2 tháng tuổi, hiện đã biết uống nước và tự ăn cám ướt nhưng vẫn phải bón, nhờ các bác đánh giá và tư vấn giúp e:
1. Con này là đực hay cái (e đã chọn theo tiêu chí: đầu to, chân to, tai nhú nhiều nhất, con này to nhất trong 10 con người ta bán).
2. Con này có phải yểng bắc không? (Cửa hàng nó bảo yểng cúc phương, ninh bình).

Yểng Bắc đó bạn, đực 100% rùi, bạn mua nhiêu tiền thế

a vừa tư vấn 1 cậu ở Việt trì, Phú thọ mua yểng của e đó nha, có gì trả công anh đấy :D

a vừa tư vấn 1 cậu ở Việt trì, Phú thọ mua yểng của e đó nha, có gì trả công anh đấy :D

Em chào anh. Chim của anh đẹp quá, hi. Em nó là mua của sonvan_tn hả anh? Mê quá nên em vừa goi điện cho sonvan_tn đặt hàng hy vọng sẽ được một em đẹp như của anh. Có gì sau này nhờ anh tư vấn thêm giúp em với nhé, cám ơn anh nhiều :D

cám ơn anh nhiều naz .Hiihi .Chúc anh và gia đình sức khỏe

Em chào anh. Chim của anh đẹp quá, hi. Em nó là mua của sonvan_tn hả anh? Mê quá nên em vừa goi điện cho sonvan_tn đặt hàng hy vọng sẽ được một em đẹp như của anh. Có gì sau này nhờ anh tư vấn thêm giúp em với nhé, cám ơn anh nhiều :D
ok e, cứ chăm sóc thật tốt như những gì a e trên diễn đàn tư vấn là ok e ah ;;)

Các bác cho em hỏi chút em chưa tìm được chỗ bán cám Ba Vì, giờ chỉ mua được cám trứng Vương Việt Anh thông thường thôi. Loại đó cho yểng ăn có được không ạ?

Các bác cho em hỏi chút em chưa tìm được chỗ bán cám Ba Vì, giờ chỉ mua được cám trứng Vương Việt Anh thông thường thôi. Loại đó cho yểng ăn có được không ạ?

ở Việt trì - Phú thọ a thấy có bán mà, mấy ông anh của a chơi chim a vẫn thấy cho ăn cám BV

ở Việt trì - Phú thọ a thấy có bán mà, mấy ông anh của a chơi chim a vẫn thấy cho ăn cám BV

vậy ạ. Thế anh hỏi luôn giúp em địa chỉ với để em mua? Mà hôm qua em đọc trong 4fum thấy cám ba vì đang có mấy ông cãi nhau ỏm toi lên hay phết :D

vậy ạ. Thế anh hỏi luôn giúp em địa chỉ với để em mua? Mà hôm qua em đọc trong 4fum thấy cám ba vì đang có mấy ông cãi nhau ỏm toi lên hay phết :D

em ra mấy hàng hỏi xem, a ít về quê nên ko biết đâu, mấy ông anh họ xa nên a ko liên lạc mấy :D

uppppppp len nào, các bác tư vấn e cái....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên