Các bác giúp em cách cho chim tự sống 10 ngày với.

Ðề: Các bác giúp em cách cho chim tự sống 10 ngày với.

Nhà mình 5 chào mào 4 khuyên 3 cu gáy năm ngoái nghỉ tết đi liền 6 ngày phải mua thêm cóng nước và cóng cám thủy tinh hết cả thẩy 300k gài quanh lồng, hoa quả thì táo tầu cho vào 2 quả gọt bỏ tí vỏ thôi nó tự chén, hé áo lồng đi liền 6 ngày về vẫn thấy okie. Vẫn còn dư thức ăn và nước uống. Tóm lại 10 ngày sẽ dùng 5 cóng nước loại ống thủy tinh, 4 cóng cám thủy tinh, 2 xiên hoa quả.
Đảm bảo không chết đâu.

bạn mang qua mình chăm hộ cho 2 con chào mào, mình ở đường láng. Chỉ dám nhận 2 con thôi vì hết chỗ rồi :))

Khuyên với mào thì đơn giản mà bác, cứ cài vào mỗi lồng 4 -5 quả chuối tây (loại ương ương nhé) + 2 quả táo, hé áo lồng ít thôi, bác đi 2 tuần về không phải lo.

Vấn đề là chỗ treo nữa, cẩn thận không chuột hoặc mèo xơi thì thức ăn vẫn còn nguyên mà chim chẳng thấy đâu đấy bác ạ.

Em nghĩ trong 10 ngày thì mỗi con chim ăn trong 3 cóng cám và 5 cóng nước. Trùm kín áo lồng mỏng để chỗ tĩnh. Bác nào cẩn thận thêm 1 quả chuối, 1 táo nữa thì ko phải lo. Trời rét chim cũng uống ít hơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

- Tốt nhất là lien hệ các anh em trên diễn đàn, gửi mỗi bác 1-2 con rồi ra tết xin lại, mừng tuổi mỗi bác 100k coi như công chăm sóc dọn dẹp

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên