Các tiền bối chỉ em cách thuần chào mào nhanh

Ðề: Các tiền bối chỉ em cách thuần chào mào nhanh

ah tưc là bạn mang chim cho đi cọ sát , kè lồng cho chim có cảm giác chiến đấu nó cũng giúp chim căng lửa lại dần sau khi thuần từ chim mộc lên, (gặp các đối thủ vừa tầm) gặp cao thủ có khi tác dụng phụ :D nói chung có thời gian nên cho e nó xo kè vs chim lạ để e nó có khả năng chiến đấu giống bên ngoài tự nhiên mỗi khi bị xâm chiếm lãnh thổ vậy .... e nó sẽ tự tin hơn và dạn
vs ng hơn ......
vd: e để ý những ng ở dân tộc mông trên vùng cao họ hay nuôi khướu và bẫy khướu mỗi khi bẫy đc con khướu hay họ thường thuần bằng cách khi đi làm nương rẫy họ cũng sách lồng chim theo bắt đc con cào cào hay dế... họ đút cho nó ăn ...khi đi đường chim cũng đc thấy ng thường xuyên nên chim nhanh dạn ..... chủ yếu bạn phải đam mê , đầu tư thời gian tâm huyết, cũng như học hỏi kinh nghiệm của các a trong 4room :D

Ðề: Các tiền bối chỉ em cách thuần chào mào nhanh

theo kinh nghiệm bản thân cho thấy ! nhà nuôi 1 con thì chim dễ thuần và căng nhanh hơn....trưa nay vừa bẫy đc 1 con mộc siêu khủng...bẫy đấu chưa đến 15 giây đã sập ! ở đâu bay về rồi phi từ ngọn cây bên cạnh đánh thẳng vào lồng luôn !
chả biết nước chơi ntn, bắt ra thì chim già đanh, móng mèo..giữ thung cũng đã 3 năm rồi ạ !
1 -2 thang nữa mà nó đá tay đc như con trong clips của e thì em sẽ post lên để a e trao đổi nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên