Cách điều dưỡng cám Khuyên Hiển Bảo Khánh ( Bài viết mới của a Hiển)

Ðề: Cách điều dưỡng cám Khuyên Hiển Bảo Khánh ( Bài viết mới của a Hiển)

Cám Hiển tốt thật đấy. mới cho ăn có 3 ngày mà e khuyên bổi non nhà mình đã líu như điên dại. kiểu này phải chuyển sang 25 chứ cứ để e nó ăn 35 thì líu rách cổ họng mất

Ac, khuyên non bác đã cho ăn 35 rồi, cứ từ từ thôi chứ

bác nào dùng cám hiển BK rùi cho e hỏi chút, khuyên của e đang dùng cám TT1 giờ muốn chuyển sang cám Hiển 25k thì nên chuyển luôn 100% hay đảo cám từ từ ạ. khuyên được hơn 1 năm, đã xong lông và lên líu. thank các bác trước ạ.!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bác nào dùng cám hiển BK rùi cho e hỏi chút, khuyên của e đang dùng cám TT1 giờ muốn chuyển sang cám Hiển 25k thì nên chuyển luôn 100% hay đảo cám từ từ ạ. khuyên được hơn 1 năm, đã xong lông và lên líu. thank các bác trước ạ.!
Chuyển 100% ko cần pha nhé bác, nếu chim đang lên líu mà bác muốn đổi thì lên cám 35 luôn cho em nó nhạy mỏ, xong pha thêm 25 vào để dều chim và trái cây mồi tươi mỗi ngày là ok.

Chuyển 100% ko cần pha nhé bác, nếu chim đang lên líu mà bác muốn đổi thì lên cám 35 luôn cho em nó nhạy mỏ, xong pha thêm 25 vào để dều chim và trái cây mồi tươi mỗi ngày là ok.

cám ơn bác. e sẽ đảo 100% luôn, tại dạo này thấy nhiều ng dùng cám Hiển nên cũng muốn thử xem sao, thấy bảo cám hiển dùng bền chim, lông lá đẹp, dễ điều chim. còn cái a Tuấn Cóng thì điều chim hơi tốn công, do không có tg nên e sẽ chuyển sang cám hiển vậy.

Đúg rồi, TC trong SG thì ae thường về làm lại hết để chim ko nóng, phù hợp với khí hậu ở SG. Còn cám hiển thì mình cũng đang thử, thấy chim mát hơn àhh, chưa thấy gì khác hết...chắc tại chim cùi...=))

Đúg rồi, TC trong SG thì ae thường về làm lại hết để chim ko nóng, phù hợp với khí hậu ở SG. Còn cám hiển thì mình cũng đang thử, thấy chim mát hơn àhh, chưa thấy gì khác hết...chắc tại chim cùi...=))

Bác có thể chia sẻ công thức làm lại TC ko? Mình cũng ở SG mà do đi làm nên ko dám cho ăn cám này.Mình đang cho ăn TT1+TT2 pha thấy e nó cũng líu tốt mà chưa căng đỉnh thôi.

các bác cho em hỏi là khi nào thì nên cho chim ăn cám 25k hoặc 35k. và khi ăn cám đó chim lên lửa đến lúc thay lông có phải chuyển cám không?

Bác có thể chia sẻ công thức làm lại TC ko? Mình cũng ở SG mà do đi làm nên ko dám cho ăn cám này.Mình đang cho ăn TT1+TT2 pha thấy e nó cũng líu tốt mà chưa căng đỉnh thôi.
TC vàng thường nóng dữ lắm, vì vậy nên làm lại cho mát hơn bằng đậu xanh thêm vào ạhh...em cũng chưa thử, nghe tụi chơi giật giải nó nói sơ vậy ákk, nó cũng chưa chỉ em chi tiết lắm bác ah...:)
các bác cho em hỏi là khi nào thì nên cho chim ăn cám 25k hoặc 35k. và khi ăn cám đó chim lên lửa đến lúc thay lông có phải chuyển cám không?
Mộc mới bắt về cho ăn 15, mình nghĩ 6 tháng trở lên cho ăn 25, và lông lá đẹp, khô và lông mới thì cho ăn 35. Nhưng mộc em đều cho ăn 25 hết...1 tháng sau khi dạn rồi em đẩy 35 láng hết...=))

Lên nào.................. cảm ơn bác đã quan tâm

Mấy anh cho em hỏi . em đang nuôi mấy con bổi . em đang cho ăn Quốc Cường . nay em muốn đổi qua HBK có được ko ? nếu em pha cám HBK loại 15k + 25k , pha chế độ 50=50 thì có được ko ? em nuôi lâu dài bằng chế độ cám pha như vậy luôn có ôn ko ? dùng luôn trong thời gian thây lông có được không ? em mới tập chơi nên ko biết . mong mấy anh trả lời giúp . thank

Mấy anh cho em hỏi . em đang nuôi mấy con bổi . em đang cho ăn Quốc Cường . nay em muốn đổi qua HBK có được ko ? nếu em pha cám HBK loại 15k + 25k , pha chế độ 50=50 thì có được ko ? em nuôi lâu dài bằng chế độ cám pha như vậy luôn có ôn ko ? dùng luôn trong thời gian thây lông có được không ? em mới tập chơi nên ko biết . mong mấy anh trả lời giúp . thank
Bạn đã nuôi lâu chưa? Khuyên mộc mình mới bẫy về thông thường vào cám số 0. Sau khi ăn quen số 0 khoảng 2 tuần mình lên số 1. Sau tầm 1.5 tháng -> mình trộn thêm 50% số 2 để chim căng hơn :) Sau khi chim có khả năng đứng lồng ít nhẩy và căng thì bạn lên số 2 để đi chơi hay dượt dãi nhé :) Chúc b thành công

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên