cách nhận biết cu gáy made in china và cu gáy việt

Ðề: cách nhận biết cu gáy made in china và cu gáy việt

gáy mộc bẫy lưới đã 300k rồi các bác

may quá có các bác bảo,thảo nào mình thấy bon gáy đấy cứ đần đần như nào ý

Rồi mai đi phóng thích em cu Tàu thôi, hèn gì nghe nó gáy nhỏ xíu à cũng đang thắc mắc sao nó gáy nhỏ vậy. Với lại thấy nó to con gớm mua có 90k, thôi về quê mua cu đất rạp cho chắc ăn haizz.... oãi thằng Tung Của này lắm rồi nha.

Cũng chẳng quan trọng là chim tầu hay ta, quan trọng la con chim co hay hay ko. chim hay thi ok TQ

các bác mua gáy ngoài hàng cứ nhìn lông đuôi vs lông phao là sẽ thấy cu tàu do phải vận chuyển đường dài nên nta hay cho nó uống 1 loại dung dịch gì đó khi đi ngoài phân sẽ ra màu vàng hoặc xanh các bác cứ để ý con nào lông đuôi xanh xanh hoặc vàng vàng thì 90% là hàng mao kinh nghiệm này e được 1 cụ chuyên chạy gà vs bồ câu,cu gáy chỉ lại cho

em quen 1 tên buôn cả gáy tàu và ta đây . gáy tàu lông quy ko có chấn bí , to con (đầu to ,chân to ), phao xám , mắt rất dữ . nói chung về tướng là đẹp so với cu ta . giống hệt những con cu bắc to con , mã phấn. nó ko có ngố ngố như 1 sổ bác chém đâu . sức khỏe của bọn cu tàu này CỰC tốt . giọng thường là kém so với cu ta . giọng nhỏ và thường là giọng đồng. nhưng ...em nhấn mạnh nhưng nhe , cũng có con gáy rất hay cả giọng lẫn đấu đá đó . cách phân biệt tốt nhất theo em là : ( hết kí tự :D )

Gáy tàu, tướng to, thô, màu lông hung dổ, nhìn ko đẹp!

Gáy tàu to con, nhưng nó không đần đâu, khôn phết, nó gáy nhỏ hơn gáy ta nhiều các 20m không nge thấy rõ, ở HHT bán đầy 125 - 130k/con. Tốt nhất là mua của người quen hoặc chịu khó chơi loại "mã sẻ" ấy tuy nhỏ con nhưng "mồn to" phết các bác ah. Khỏi lo hàng tàu.

nghe các anh nói giá cu cao quá. được nghỉ về quê em đi bẫy lưới nhập sô được có 170k/em. còn chim trọn cũng chỉ được 250k/em. bẫy đấu có khi mấy ngày mới được 1 em mà bán cũng khó. ở quê em (bình lục- hà nam) giờ cũng ít cu lắm rồi. em cũng đã từng bẫy được cu tầu rồi, chắc ai đó thả ra. theo em bác nào mua nhầm phải cu tầu làm gì thì làm chứ đừng thả ra vì ra ngoài nó sẽ lai với cu mình, hỏng hết chim. cu tầu rất dễ ghép đẻ không đánh mái như cu ta

Ở Nga kim ngưu đang có mẤy con gáy ta mộc đấy.200k/ chú.Còn anh em cẩn thận khi mua chim nhà Bình béo chợ Kim Ngưu,tất cả các loại luôn :)

Theo như các cụ kể rằng hàng china nó sống không lâu bằng gáy Việt.Các bác nuôi con nào thấy nhanh chết thì đó là hàng china hêhhê còn nữa mọi người bảo hàng china có túm lông dưới chân thì phải.em chưa nuôi cu gáy bao giờ nên không biết

Cố gắng mua được chim từ mấy bác đi đánh nạp ấy bác ạh! em có mấy ông chú chuyên bẫy chim, nên toàn mua lại của mấy ông ấy thôi

Cố gắng mua được chim từ mấy bác đi đánh nạp ấy bác ạh! em có mấy ông chú chuyên bẫy chim, nên toàn mua lại của mấy ông ấy thôi
Bác cho hỏi bác ở đâu, khi nòa có chim bẫy đấu bác cho xin thông tin để em qua mua với.

Các bác cho em hỏi, mua cu non (mới ra mấy hạt cườm) ở chợ Hà Đông có sợ bị là cu Tầu không ? Tks các bác !

Cu gáy nào cũng tốt, miễn sao hot het tốt là được mà bác!

Thế các bác cái gì cũng kêu và tẩy tray đồ Tàu, nhưng có gái tầu & lồng chim tàu có bác nào chê đâu:D

em mà tìm được con gái Tàu em đóng cho chết con mẹ nó đi, trả thù dân tộc, lên biên giời mới biết nó bắt trẻ con VN sang nước ngoài mổ để lấy nội tạng

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên