Cách nuôi và chăm sóc sáo non

Ðề: Cách nuôi và chăm sóc sáo non

Sáo bạn khoảng 1 tháng tuổi :(
Bà chủ bán chim dặn như thế đúng rồi,bổ xung thêm thịt băm cho em nó.Nếu bắt trong ổ xem con nào đầu to chân to thì khả năng trống cao bạn ạ.
Lồng như ảnh bạn chụp là được rồi,thêm cái cầu để cho sáo đứng khoảng đường kính ngón tay cái :thứ nhất sáo đứng không bị mỏi,thứ 2 tập sáo đứng cầu sau chân khỏe.
Chim non không nên để ngoài trời qua đêm.Sương xuống làm chim lạnh.
tập cho chim tắm ngay từ bây giờ = cách cho bát nước vào trong lồng(Nhớ tháo đáy lồng không bẩn)
Nên cho chim tắm vào hôm nắng nóng.tầm chiều sau cho cho sưởi nắng luôn,Chim cứng cáp và lông đẹp,sạch rận,bọ.
Chúc bạn có pé sáo như ý.:D

e chào a saobien69!lâu lắm mới thấy a lộ diện!a và gia đình vẫn khỏe chứ ạ?2 chú sao đợt trước e nhờ a chỉ cách nuôi bây h đã nói được : có khách, cậu ơi, nhậu nhậu rồi!!!cảm ơn anh nhiều!
chúc các bạn có được chú chim ưng ý

sáo của bạn là sáo nâu 100% ùi . chủ yếu là cám trứng trộn ẩm + thêm hoa quả chín mềm , thịt lợn ( bò càng tốt ) + thêm sâu + dế + cào cào trâu chấu thì chim có mà to khỏe như voi chúc bạn có e chim như ý

cứ thả ra bây giờ. E nó là sáo nâu. Sau này theo chủ lắm. Đi đâu theo đấy.

Như e chộp của mình giờ cực ngon lành. Bạn cứ đế, sâu, thị lợn, thịt bò, mỡ lợn băm cho nó ăn, kèm chuối nữa - Cám ba vì ướt đút kêu là đút, đút lặc lè no căng bụng rồi ngủ dậy ỉa rồi ăn .Thời điểm chim non nó ăn tạp nên tẩm bổ thật lực vào cho nó mập,chim to khỏe là thời điểm nuôi đút, sau này lớn nó cả ngày mổ được tí cám thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chim sáo nâu non của mình mua về 2 ngày thôi là đã thuần được rồi . ngày đầu cứ đút cho nó ăn bằng tay , rồi lấy bình xịt nước vào miệng cho nó uống . huýt sáo nó liền liền cho nó nghe wen .

sáo non thì cứ dế với thị băm nhỏ mà táng thôi. ăn - ị - ị - ăn, no là ngậm mồm , đói là mở mồm kêu .

Vấn đề cắt lông cánh cũg ko mất thẩm mĩ đâu bạn àk. Bạn xứ xòe cánh nó ra cắt so le là đc. Cứ 1 bình thường 1 cắt cụt. Sáo chỉ nhảy lên tầm 1m bay dược chừng 1.5 or 2m là đáp zuống rùi. Chứ cắt ngắn toàn bộ nhìn xấu lắm
<------ Bổ sung bài viết ------->
Ví dụ như 10 cộng bạn cắt hết 5 cộng. Nhìn chim vẫn đẹp như thường
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cắt bớt 1/2 số lông cánh vẫn đẹp đấy thôi. Mới nuôi đc 3 ngày. Hihi

Mấy anh ơi em cũng tính mua sáo mớm về nuôi nhưng em đi học từ sáng đến trưa lận không biết chim non nó có chết không anh

k chết đâu, trc mình nuôi chòe than non, sáng cũng đi học trưa mới về cho ăn,chim non nói chung nên cho ăn không quá no, thức ăn k quá ướt thì chim sẽ rất khỏe.mình đã nuôi rất nhiều tổ chim non thành công k die e nào

Dạ em thank anh Hytuoc nhìu nha, vậy là em chỉ cho ít nc cho hơi sệt sệt cám là dc hả anh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên