Cách vào cám cho chòe lửa

Ðề: Cách vào cám cho chòe lửa

Cám của bạn là cám gì? Cám mình gồm đậu phộng (lạc) rang chín, nghiền nhỏ, trộn với lòng đỏ trứng gà. bỏ sâu tươi vào dưới cóng, cám bỏ phía trên, vậy mà đã 3-4 ngày rồi, cám vẫn còn cám, chỉ ăn sâu.

Như vậy có đúng không các bác? Có cách nào cho em nó nhanh ăn cám không?

CCL mình mới mua bổi nên còn nhác lắm!

Thanks các bác trước!!!

con của em cũng vậy.thế là em bận đi công việc 2 hôm bỏ đói cho mỗi cám vào thế là về thấy ku cậu ăn cám.ko thấy sâu nữa là khác mổ cám.

Ðề: CAch vao cam cho ccl

cách nành hiệu quả nhất nè bác dùng sâu hay giun gì cũng được cắt nhỏ ra trộn vào cám ướt đảo đều rồi chim ăn sâu là có cám đi theo nên chúng sẽ ăn ngay.nhớ thank em cái nha
bác ơi cách đó em thử rồi ăn thì vẫn ăn nhưng khi cho ăn cám khô thì chim đi ỉa và ra đi không 1 lời từ biệt

Mình mới mua em lửa trên HHT & vào cám e lửa 1 tuần rồi, toàn cho sau với dế vào cóng cám ướt trộn đều, en nó nhặt hết sâu , dế ăn, chẳng ăn cám j cả, sợ em nó die nên lại cho ăn thêm sâu. tuy ko ăn cám nhưng được cái em ý thuần kinh khủng. em đưa mặt sát vào lồng em nó ko thèm nhẩy chỉ nhìn, chụp ảnh thoải mái, chỉ khi thò tay vào lồng em nó mới nhảy bám vanh lấy lệ chứ không nhảy đâm đâm đầu. Hiện em nó đang thay lông,lông đuôi dài được 1cm rồi, theo kinh nghiệm các bác có nên vào cám thời gian này hay không??

không phải thuần đâu bác, em vừa bắt con mộc tinh 3 ngày đang ép cám. mua về chuyển sang lồng to hơn bằng cách cho vào nhà vệ sinh bịt kín lỗ cáo lại mở lồng bắt chim mà nó chẳng buồn nhảy luôn :))

Trước đây chơi chao mào thấy dễ dàng vào cám, nhưng do mới bị bọn đạo chích phắn mất 2 em mào gần 4 chai nên buồn quá chuyển qua chơi lửa. Nhưng do mới tập chơi mà lại ko có thời gian nên không biết làm cách nào vào cám cho chim được hết, Mong các bác chỉ giáo giúp. Xin hỏi bác trung úy la lấy sâu nhỏ sấy hả bác, sau khi sấy bóp nhỏ sau đó trọn vào cám bột ah. nhưng lam vậy sơ chim ko thấy sâu sẽ ko ăn thì sao. mong bác chỉ giúp kỹ hơn

Re: Ðề: Cách vào cám cho chòe lửa

Hum nay mình mới mua 1 e lửa bổi trên chợ về, chưa vào cám. Định vào cám bằng cách cho em nó ăn chuối, sau đó trộn chuối với cám. Không biết có được không nhỉ. trước mình cho chào mào thấy cũng ổn, ăn cám ngon lành.
Các bác cho ý kiến
Chòe lửa chứ đâu phải chào mào mà bác áp dụng thế :))

Em Không trộn cám Ướt mà em nghiền cảm nhỏ ra chút rồi trộn với Giun :d . Giun cắt nhỏ ra sẽ dĩnh chút cám nên khi chim ăn nó cũng ăn được ít . sợ em nó chết nên ngày e cũng cho em nó 2 con giun cầm hơi :d cứ làm chậm nhưng chắc và 8 ngày thì em nó cũng chịu ăn cám . chứ nói như mấy bác trộn giun với cám ướt mùa nóng thì mùi khỏi bàn luôn :))

Re: Ðề: Cách vào cám cho chòe lửa

Cám của bạn là cám gì? Cám mình gồm đậu phộng (lạc) rang chín, nghiền nhỏ, trộn với lòng đỏ trứng gà. bỏ sâu tươi vào dưới cóng, cám bỏ phía trên, vậy mà đã 3-4 ngày rồi, cám vẫn còn cám, chỉ ăn sâu.

Như vậy có đúng không các bác? Có cách nào cho em nó nhanh ăn cám không?

CCL mình mới mua bổi nên còn nhác lắm!

Thanks các bác trước!!!

Em nói ko đúng bác đừng giận nhá :d chắc bác quý em nó nên lo em nó chết và cho ăn chán, ăn nhiều mồi tươi nên mới đổ đốn vậy đấy . Bác chỉ cần cho em nó sáng 3 chú dế rồi cho vài chú sâu vào cám thôi ... đói thì khắc phải mò ăn . Anh em mình cũng vậy ..bác ăn cơm rang trộn thịt bò ..Nếu nhiều thịt bác ăn hết ăn nó thì bác có màng đến cơm không :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên