Cám Tuấn Thúy Dành cho chào mào.

Ðề: Cám Tuấn Thúy Dành cho chào mào.

Cám thúy tuấn chim ăn ỉa kứt ướt và hôi lắm. Mình toàn cho ăn cám của minhhp .

vấn đề là em có đọc đc vài bài nói là cám tuấn thúy khá nóng chim ăn vào có thể lên lửa nhanh nhưng ko đc lâu dài ,1-2 mùa sau là chim bị sơ lông với abc xyz các kiểu :| mà bây h cho ăn cám trứng mà hay bán ở các hàng chim toàn là cám nhái ba vì ,đổ vào coóng cho chim ăn khoảng nửa ngày là mất hết mùi :| về dinh dưỡng thì ko biết có những gì :-?? thế nên em cho ăn rất ít cám ,hàng ngày chỉ dã chuối thôi,coóng cám chỉ có 1 ít thôi mà mãi chả thấy vơi đi tí nào , mặc dù trước khi mua về thì nó cũng chỉ xơi cám này ,về đến nhà mình có nhiều chuối quá nên nó cũng bỏ cám luôn

Đồng ý với quan điểm của bạn, mình cũng đã từng nuôi cám Thúy Tuấn, chỉ được một thời gian đầu chim có lửa còn đến mùa thay lông thì không sao thay được, hỏi ra mới biết cám chào mào Thúy Tuấn ăn rất nóng, các bạn đã từng nuôi cứ để ý phân con chim ỉa ra thì toàn màu đen. Bây h tôi đổi sang cám chào mào của Đông ở Tăng bạt hổ rồi. Chim ăn rất ổn định và lông lá đẹp. Có j bạn cứ tham khảo thêm nhé.

Đồng ý với quan điểm của bạn, mình cũng đã từng nuôi cám Thúy Tuấn, chỉ được một thời gian đầu chim có lửa còn đến mùa thay lông thì không sao thay được, hỏi ra mới biết cám chào mào Thúy Tuấn ăn rất nóng, các bạn đã từng nuôi cứ để ý phân con chim ỉa ra thì toàn màu đen. Bây h tôi đổi sang cám chào mào của Đông ở Tăng bạt hổ rồi. Chim ăn rất ổn định và lông lá đẹp. Có j bạn cứ tham khảo thêm nhé.

Mình cũng tham khảo vấn đề ăn uông cho chào mào.Nhiều lúc rất phức tạp.Chẳng lẽ đang cho ăn tuấn thúy chuyển sang ba vì.Mình định trộn đồ ăn của nó với trứng rồi cho vào lò bánh mỳ mình sấy lên được không,với nhiệt độ, 260 độ.các bạn cho ý kiến sấy như vậy có sợ gjòn wá không.vì lò nướng bánh nhà mình bằng lò điện.

phơi nắng thôi bác ơi ,chứ cho vào lò nướng thì bay hết chất mà nó giòn vỡ ra thành bột hết

phơi nắng thôi bác ơi ,chứ cho vào lò nướng thì bay hết chất mà nó giòn vỡ ra thành bột hết

ừ. em cũng nghĩ vậy.Nhưng ví dụ 1 gói 3 vì nửa kg mình phơi mất mấy tiếng.Nếu trời nắng to.

mà ae cho hỏi một vấn đề nhé! mình muốn mua cám ba vì chuẩn thì ở đâu nhi?trong quận hai bà trưng ở hn là tiện nhất :D.tks! ai biết giúp mình với. tks nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hỏi các nơi bán chim cảnh ở gần khu vực đó thôi.

mà ae cho hỏi một vấn đề nhé! mình muốn mua cám ba vì chuẩn thì ở đâu nhi?trong quận hai bà trưng ở hn là tiện nhất :D.tks! ai biết giúp mình với. tks nhiều!

em thấy có bác chủ doanh nghiệp cám ba vì quảng cáo vỏ bao bì thì có vài điểm khác với ba vì hiện nay tại Hà Nội ,nên h cứ cho em nó ăn tạm hàng nhái vậy :( ko biết hàng xịn phân phối ở đâu nhỉ :-??

Nghe đồn cám AZ của Duykriss dùng ok lắm, mấy bác dùng thử chưa?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên