Cần 1 sự giúp đỡ nhiệt tình .

tungdesign

Thành Viên
Điểm
6
Mình mới mua được 1 em khoen theo mình rất đẹp . Nhưng khổ 1 nỗi là mình không biết chống mái vì nó không hót chuyện nên sinh nghi ! Nó hay kêu 1 tiếng chép rất lớn còn lâu lâu thì hót chiu chiu chiu nhỏ . Còn đây là hình em nó mình bắt nó ra chụp cả tu của nó để các chú bác đánh giá . Nếu là mái mình còn trả lại cho người ta vì con này chim bổi mà mua 250k rồi .

Rất cám ơn chú bác trên diễn đàn mong mọi sự tốt đẹp đến với các chú bác . **==

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Cần 1 sự giúp đỡ nhiệt tình .

Bác mua bổi j mà chưa chuyện mà đã 250k thế? mà giá đó thì phải bảo hành trống chứ? Theo mắt e nhìn trông mặt mũi thế là quá đẹp rồi bác ạ. Là e e cũng bắt. bác nuôi e nó ít bữa nữa sẽ chuyện ngay.hj

Thấy bác bảo kêu 1 tiếng Chiu to rồi chiu chiu nhỏ thì em nghĩ Mái là hơi lớn :-ss

Cứ nuôi đi thôi bạn ạh, sau vài hôm nữa mà không chuyện thì nên thả vì mình thấy những con khuyên lười chuyện líu cũng chẳng hay đâu.

Định vào đọc xong rồi chuồn nhưng thấy cái nhẫn ở ngón giữa nghĩ là XHĐ, nếu không chỉ bảo nhiệt tình thì.........Nên đành viết vài dòng với bác ;))

em đảm bảo vs bác .. em này là trống 100% ..

Chim trống.
Muốn test chuyện trò hay không nhiều khi tưởng phức tạp nhưng lại cực đơn giản

Cho nước và cám đủ, úp lồng lại để chỗ tĩnh khoảng 2-3 ngày.(cấm sốt ruột quanh những mở ra nhòm)
Đến ngày thứ 3 bật 1 bài nhạc nhảy rộn ràng bên cạnh lồng. 95% chim đực sẽ hót chuyện hoặc quát đanh to, nếu vẫn không thấy chuyện, tiếp tục úp thêm vài ngày nữa.

Và cuối cùng vẫn không chuyện....nên thả hoặc cho tôi.

Màu vàng rực cả trán và yếm, họa kép mắt đẹp tu cao chim trống rùi bạn ah. Nước nuôi của bạn chưa thik hợp nên e nó chưa mở mỏ thôi. Tiếng quát đanh gắt rùi có lúc búng búng ở cổ thì yên tâm đực rựa nhé. Nếu muốn bít chính xác nữa bác làm đoạn clip e nó kêu quát cao thủ bói chính xác ngay.

Nếu như mình suy đoán thì 99% là đực, vì còn thấy một ít đường vàng dưới bụng. Tu kia thì không thể mái được. Chăm tốt vào bạn nhé, con này đang căng lửa đấy!

Chim trống là vấn đề không phải bàn cãi.Mỏ mỏng thẳng có tố chất mau mỏ, nhưng 250k thì đắt h khuyên rẻ tầm 500k là được chim năm lồng và đã líu tuy chưa kẹp giàn sâu.Nhưng thích vẫn ok

thôi trống rồi, mua rồi thì cố chăm nhé

em này là trống nhưng mỏ hơi dầy...................................

họa em này đẹp đấy , theo em thì em này la trống , nhưng bác mua mộc 250k mà chưa líu được thì đắt rồi

bạn nhầm nhọt thế nào ý chứ, 250k chỉ hót chuyện được thôi, chứ líu thì phải trên dưới 1 củ

Theo kinh nghiệm của mình nhìn " Tu " của CVK thì chú chim Khuyên của bạn 99% là đực bạn à !

Thanks.

Theo kinh nghiệm của mình nhìn " Tu " của CVK thì chú chim Khuyên của bạn 99% là đực bạn à !

Thanks.

nhiều con khuyên mái già do giao phối nhiều thì tu của nó còn to hơn khối con đực ý bạn ạk
chỉ khảng định đc 100% khi nghe thấy hót chuyện thôi ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên