Cần Sự Trợ Giúp Từ Các Ae

Trường.Choắt

Thành Viên
Điểm
16
hiện e đang có ý định ra riêng mở cửa hàng chim cảnh để phục vụ ae ...máu chim cò e có trong người từ lâu nay mở cửa hàng ra 1 phần là cái máu chim cò 2 là lấy đồng ra đồng vào ... :D muốn nhờ ae kiếm dùm ( ai biết thì cho em xin )cái địa chỉ và sdt các loại cám Như Tuấn Cóng -- Thúy tuấn - Gold và các loại cám tốt để phục vụ ae Hải Dương ... Thanks các bác :D
<------ Bổ sung bài viết ------->
em chơi khuyên mà cái đất hải dương bé nhỏ này lại ko có cám TT số hay TC lên e quyết định lấy hàng này về để phục vụ ae HD QN HP :D

Ðề: Cần Sự Trợ Giúp Từ Các Ae

Ở tphd nhà m cám bán đầy ra đấy bác

Cụ chủ thớt nói thế nào ý chứ, HD ăn chơi lắm ko nhỏ bé đâu. Cây cảnh HD hơi bị máu, cá rồng cũng thế. Cụ ở chỗ nào ở HD thế? mấy hôm nữa tôi xuống HD, mời cụ ra hồ uống cà phê.

TC thì e k rõ. nhưng TT số a lên SĐ cửa hàng nào chả có

nghe chuyện của bác em thấy hài quá. chỉ mỗi tuấn cong-thúy tuấn làm sao mà mở đc của hàng. bác phải có kinh nghiệm chơi các loại chim. phải biết dân hải dương thích chơi chim gì.phải có vốn. phải có mối cung cấp chim cho bác thường xuyên và lâu dài. phải có địa điểm kinh doanh tốt. bác đã có gì rồi ? hay chỉ có ý tưởng thôi. vốn cửa hàng khoảng 15-20 triệu. chứ 3 củ bác bán khuyên mơ chỉ để mua cám con cò cho gà thôi

can mua khuyen liu ve choi tet nao

tinh hinh la the nay em muon mua con khuyen liu ve choi tet ai co nhuong lai cho e sdt0979700170

Mình hiện đang có số vồn là 50tr đã thuê đc cửa hàng 70m2 nhà 2 tầng ... e đang tính tầng 2 ko ai ở e nuôi sâu quy + dế tầng dưới e nhập chim lồng + phụ kiện bán cho ae ở dười này ... mình ở chí linh lên ko có nhiều cám .. hiện ở chỗ mình đang có 2 cửa hàng chim cảnh nhưng chỉ bán chim chào mào bắc 80k/1 em ... lên ít khách e đang có người nhà trong huế chỉ chuyên bán CM huế thôi + quê em ở hà tây lên qua làng vác lấy hàng ... còn có người nhà ở móng cái.. có thể nhờ vả lấy đc lồng tầu với giá mềm :D .. nói chung e đã chuẩn bị hết ùi .. thiếu mỗi cửa lấy cám các loại :D

Mình hiện đang có số vồn là 50tr đã thuê đc cửa hàng 70m2 nhà 2 tầng ... e đang tính tầng 2 ko ai ở e nuôi sâu quy + dế tầng dưới e nhập chim lồng + phụ kiện bán cho ae ở dười này ... mình ở chí linh lên ko có nhiều cám .. hiện ở chỗ mình đang có 2 cửa hàng chim cảnh nhưng chỉ bán chim chào mào bắc 80k/1 em ... lên ít khách e đang có người nhà trong huế chỉ chuyên bán CM huế thôi + quê em ở hà tây lên qua làng vác lấy hàng ... còn có người nhà ở móng cái.. có thể nhờ vả lấy đc lồng tầu với giá mềm :D .. nói chung e đã chuẩn bị hết ùi .. thiếu mỗi cửa lấy cám các loại :D
kinh! con lậy cụ. khiếp nghe cụ nói mà con thấy lạnh sống lưng. ok, tôi sẽ là nguồn cung cấp CM và khuyên.

TC thì e k rõ. nhưng TT số a lên SĐ cửa hàng nào chả có
ở sao đỏ cửa hàng nào cũng bán thúy tuấn à bác. vậy mà em ko biết toàn phải mò lên tận HD mua:( mà có chắc chắn ko hả bác em ở Kinh môn lên sao đỏ gần hơn HD

anhzin ku em đấy ak .. :D sao đỏ có TT số đó em.. ra riêng e mở cửa hàng ùi chú ủng hộ cho a nhá .. hôm nào qua a chơi :D
kinh! con lậy cụ. khiếp nghe cụ nói mà con thấy lạnh sống lưng. ok, tôi sẽ là nguồn cung cấp CM và khuyên.
:D khuên chỗ e nhiều lên bẫy đc mà :D với lại đân ở đây ko choi khuyên.. khuyên họ mua thả phóng sinh thôi :D ... ở đây chơi mạnh về CM :D

ok anh cái gì chứ cái đó nhất định mà hê hê từ nay tới tết em sẽ ghé anh.vậy mà em ko biết cứ phải mò tận HD mới đểu hihi

nge vẻ bác lã bố có vẻ khinh người quá nhỉ ... bạn tưởng bán đc chú khuên mơ 3tr mà làm đc cửa hàng thì có về thiên tài đây . 3tr ko đủ mua 1 cái lồng

Nếu bạn yêu thích và có niềm tin mở của hàng thì tiến hành thôi, có vài điểm mình muốn gợi ý để bạn lưu tâm.
- Có một bộ đồ nghề, tay nghề để sửa chữa lồng chim; các loại lồng sắt có nguồn gốc TQ nhà bán buôn thường bán cả thùng (10-12 chiếc), họ ít bán lẻ với giá bán buôn.
- Phải biết thuần và chữa bệnh/tật cho các loại chim định kinh doanh.
- Phải biết đánh giá một con chim hay/ko hay để định giá khi mua và bán.
- Khi nhập lồng phải có người đưa hàng đến tận nơi, còn nếu ko thì thuê ô tô đi chở = hết/ít lãi.
Và nói chung phải có nguồn hàng ổn định, chất lượng, tin tưởng cả về giá lẫn tật lỗi vì khi nhập hàng bạn ko kiểm tra hết được đâu.
Điểm quyết định là: giá bán phải đắt hơn giá mua ^^(sau khi trừ hư hao do chim chết, xổng, lồng hỏng, cám...công/lương) và phải có tương đối đông khách hàng chung thủy

thyanks bác nha ... 1 tuần nay ngày nào e cung ở các diễn đàn tìm hiểu về các loài chim cũng có tý ti thôi bác ak... còn phải vấp nhìu mới có thêm đc nhiều kinh ngiệm :D

Nếu bạn yêu thích và có niềm tin mở của hàng thì tiến hành thôi, có vài điểm mình muốn gợi ý để bạn lưu tâm.
- Có một bộ đồ nghề, tay nghề để sửa chữa lồng chim; các loại lồng sắt có nguồn gốc TQ nhà bán buôn thường bán cả thùng (10-12 chiếc), họ ít bán lẻ với giá bán buôn.
- Phải biết thuần và chữa bệnh/tật cho các loại chim định kinh doanh.
- Phải biết đánh giá một con chim hay/ko hay để định giá khi mua và bán.
- Khi nhập lồng phải có người đưa hàng đến tận nơi, còn nếu ko thì thuê ô tô đi chở = hết/ít lãi.
Và nói chung phải có nguồn hàng ổn định, chất lượng, tin tưởng cả về giá lẫn tật lỗi vì khi nhập hàng bạn ko kiểm tra hết được đâu.
Điểm quyết định là: giá bán phải đắt hơn giá mua ^^(sau khi trừ hư hao do chim chết, xổng, lồng hỏng, cám...công/lương) và phải có tương đối đông khách hàng chung thủy

Kinh nghiệm nhiều vô kể. hehe.

anh ơi em đi ngủ đây em cũng sắp hết cám khuyên rồi chắc ăn được 1 tuần nữa mấy hôm nữa em lên mua cám rồi ghé anh chơi luôn hì.tiện vào bố vợ hụt chơi tẹo 3 năm rồi ko lên

:)) vào thằng ck nó chém à mà thằng ck nó mới đi cai ngiện về đấy

Kinh nghiệm nhiều vô kể. hehe.
Mai mang CM qua anh kè đê; anh bán con hôm nọ rồi. Con CM của chú bây giờ có khi bắt nạt cả dàn CM của anh.
p/s: Tiểu Lý Phi Đao ko chỉ biết có phi đao ^^

vậy à em cũng hơi sợ nhưng ko sợ lắm. nói vậy chứ ai vào làm gì hả anh,có ghé anh chơi tí thôi chứ còn gì mà vào đó chứ chém thì em cũng ko ngại lắm.cái ph nó cũng biết em ntn mà.còn phải xét đã chứ hihi anh nhở
em đi ngủ đây buồn ngủ quá..........................

đùa chú thế thôi thằng ck nó đi Cai nghiện 1 năm nay ùi đã ra trại đâu .. nói là đi cai nghiện a nghi là nó đi tù chứ cai gì ... con đấy giờ nhìn xấu bỏ mẹ :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên