Cảnh báo toàn thể anh em

Ðề: Cảnh báo toàn thể anh em

pháp luật vn cấm săn bắt chim mà hehe .

chia buồn nhé nói chung là mất tiền không tức bằng bị mất chim ức lắm mình bị hoàn cảnh như thế rồi, lúc đấy ma bắt đươch có khi siên nó luôn , chưa có chế tài sử tội ăn cắp chim

Nuôi chim lắm kẻ cướp thật nào là chuột tặc, mèo tặc,, cẩu tặc, giờ lại đén chim tặc...

bọn này khốn nạn thật..em mà gặp thì cho mấy cái dép vào mồm..chim ngta nuôi kì công mà ăn cắp mất..Bảo k tiếc sao đc.xin chia buồn cùng bác.mong bác sớm tìm đc 1 chú chim ưng ý #..( và nhớ giữ cẩn thận )

xã hội bây giờ thì điều j cũng có thể say ra, lần sau thì cẩn thận nhé

Chia buồn cùng chủ thớt nhé. Chúng nó còn kiểu bắt mỗi chim, bỏ lồng lại vì cửa nhà khóa. Thế nên các bác đừng chủ quan nhé. Có tài sản phải tự bảo vệ thoai.

Cho e nhờ tý e chưa bít post bài chỗ nào ^^! Em đang làm cái lông Thái xong khung, sơn và nan rồi nhưng chưa tìm được cái móc và cái nậm. Bác nào biết ở đâu có chỉ em với. em ở hải phòng. Lồng e làm như trong ảnh và cũng cần tìm cái móc và nậm như thế http://www.noksiam.com/modules/Forum...c01802_116.jpg << các bác xem và chỉ bảo nhé. tiện ai chỉ e cách post bài đi. Mong tin các bác

up cho 1 phát lên để nâng cao cảnh giác chim tặc.

em ở hà tĩnh, vừa rồi ở gần nhà em cũng có vụ ăn trộm chim. thằng kẻ trộm không biết đây là nhà của prô. thế nên nó bị anh em trong nhà đuổi bắt và bị bắt lúc 4h00phut sang. thằng này bị đập 1 trận gần chết, thế nhưng chủ nhà vẩn chưa tha, đòi đưa lên hồ kẻ gỗ chăt tay. sau cùng thì chỉ bị đưa lên công an thoi. chủ nhà này ghê lắm.

Chim cảnh đắt vì lòng đam mê của từng ng`.Có những ng` ko thjk thì con chim lạ cách mấy họ cũng ko màng

chia buồn cùng bác chủ cũng là bài học cho ae lưu tâm nhé tránh tình trạng đáng tiếc sảy ra

hic chia buồn cùng bác chủ nhé mong sao tìm được các em nó, bác cứ ra mấy quán bán chim gần nhà xem thể nào cũng thấy em đảm bảo mấy thằng chim tặc này chôm về chỉ bán lại thôi

mất cả cơ nghiệp chim còn gì, chia buồn với bác nhé

hix hix! năm ngoái bị chôm 1 em nhất nhà, tìm chuộc lại được. nhưng ôi thôi! bọn chúng vặt lông tới giờ được 1 năm rùi mà lông lá vẫn chưa ra lại được. cứ lú nhú ra là hư X_X

Ăn cắp tài sản của công dân mà sao luật pháp vậy nhỉ ?
Chim dạo ni còn đắt hơn cả xe máy ,
Vãi luật

Mình cũng đã từng mất 3 con cu gáy, khướu, chào mào. nhiều khi nghi tức quá bắt được thì hay biết mấy.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên