Chào mào gặp nhau không chịu hót đấu

Ðề: Chào mào gặp nhau không chịu hót đấu

Lên cho xôm bác tách ra là ok thôi mà

Re: Ðề: Chào mào gặp nhau không chịu hót đấu

Mấy con này có cái tật "khôn nhà dại chợ" đây mà!
Hiền Cô Nương nghĩ áp dụng vẫn được thôi, nhưng khi mang đi dợt thì nên tìm đến những điểm nào có ít em "đầu gấu" thôi, hoặc nhìn qua thì có thể tạm đánh giá được em nào "yếu", mang con đó đến cho kè với mấy em yếu yếu để dần dần lên chim. Nếu chim "dữ" nhiều quá thì tạm thời treo em nó xa xa để em nó nghe và đấu giọng dần dần, đưa đi nhiều dần dần sẽ lên chim thôi mà! Khi thấy chim bắt đầu có dấu hiệu quen nơi dợt chim và "chơi lại" thì bắt đầu cho em nó kè lồng với mấy em yếu yếu tí, không biết ở trong anh NgocTuan thế nào chứ Hiền Cô Nương vẫn thấy nhiều chỗ mỗi khi cho kè lồng thì hay xách em mái ra cho kè lồng (đặt lồng chim dàn hàng ngang sao cho lồng chim mái ở giữa, cho chim kè mái một lúc, sung chim dần dần rồi áp 3 lồng lại với nhau nhưng giữ khoảng cách đề phòng trường hợp chim cắn, đá nhau. Mấy em trống dù có yếu đến mấy khi thấy mái thì cũng căng mắt, dương mũ lên, cong lưng tạo dáng và mở miệng lên tiếng ve vãn liền.
Mấy em Chào Mào có cái lạ là cho kè 2 em thì chim cũng hiền lành, nhưng kè 3, 4... thì khi đó chim "làm" mới dữ.

Nếu chim "khôn nhà" rồi thì sau vài lần đưa đi dợt, áp dụng cách trên thì em nó cũng sớm "khôn chợ" ngay thôi mà!

Hien co nuong ne. chao mao 2 mua long ma ko chiu hot dau thi minh phai luyen the nao de em no chiu len dan duoc vay. Hien co nuong giup di.

theo ý kiến cá nhân mình xin đc chốt hạ : Quan Trọng Nhất vẫn là Tố Chất Con Chym :) thân ái !

có những con chim to, đẹp và giữ chim ở nhà có thề chơi cả ngày cứ luôn miệng nhưng khi ra cội thì lại không dám chơi, không biết ap dụng cách của Hiền được không, vì mình có anh bạn có con chim như thế
yếu lửa chưa đủ độ sung á kiếm con mái kích lửa cho nó là kêu lại à mà hơi lâu tí

sai

Mấy con này có cái tật "khôn nhà dại chợ" đây mà!
Hiền Cô Nương nghĩ áp dụng vẫn được thôi, nhưng khi mang đi dợt thì nên tìm đến những điểm nào có ít em "đầu gấu" thôi, hoặc nhìn qua thì có thể tạm đánh giá được em nào "yếu", mang con đó đến cho kè với mấy em yếu yếu để dần dần lên chim. Nếu chim "dữ" nhiều quá thì tạm thời treo em nó xa xa để em nó nghe và đấu giọng dần dần, đưa đi nhiều dần dần sẽ lên chim thôi mà! Khi thấy chim bắt đầu có dấu hiệu quen nơi dợt chim và "chơi lại" thì bắt đầu cho em nó kè lồng với mấy em yếu yếu tí, không biết ở trong anh NgocTuan thế nào chứ Hiền Cô Nương vẫn thấy nhiều chỗ mỗi khi cho kè lồng thì hay xách em mái ra cho kè lồng (đặt lồng chim dàn hàng ngang sao cho lồng chim mái ở giữa, cho chim kè mái một lúc, sung chim dần dần rồi áp 3 lồng lại với nhau nhưng giữ khoảng cách đề phòng trường hợp chim cắn, đá nhau. Mấy em trống dù có yếu đến mấy khi thấy mái thì cũng căng mắt, dương mũ lên, cong lưng tạo dáng và mở miệng lên tiếng ve vãn liền.
Mấy em Chào Mào có cái lạ là cho kè 2 em thì chim cũng hiền lành, nhưng kè 3, 4... thì khi đó chim "làm" mới dữ.

Nếu chim "khôn nhà" rồi thì sau vài lần đưa đi dợt, áp dụng cách trên thì em nó cũng sớm "khôn chợ" ngay thôi mà!
sai nhé, càng làm con chim càng bể thêm nhé , thứ nhất con chim đã là chim đấu thời gian đầu tập dợt kè trống ko nên kè mái cùng lúc nhiều con nhé làm như vậy khi ra trường con khác sẽ đè nó vòng gửi xe, đấu trường có 300 vòng loại khác Nhau chăm như thế chỉ tới vòng loại về giọng hót hoặc tướng tá bóng bộ là rớt rồi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên