chiều nóng bức với em bổi ra rừng....

secretnoy.hvtc

Thành Viên
Điểm
16
chiều nóng bức trở về với niềm vui khó tả,....( bổi già rừng giọng khướu)

nghe cậu em bảo là con chào mào haong dã ở trong nhà trong nó khôn lắm... công nhận là mới đầu em cũng ko tin. ngày hôm nay đang thất vọng vì một em nhảy vào cầu tử em nó bay ra thì bẫy mới dập... về nhà thì mới 4h sớm quá nên lại xách bẫy vào làng tính vào mấy chỗ cũ xem có kiếm đc em náo ko./..// sau đổi ý vào trong nhà ông em. mới đầu thấy rất im ắng treo mồi lên thì chưa thấy gì. một lúc sau nge tiếng chim lạ thì biết là có hàng về. nghĩ là em nó cũng dễ bẫy như mấy em kia ai ngờ khôn nhưi chó con. em nấp trong bụi chuối đúng chỗ có xương con gà chết..... mùi kinh khủng,,....em dùng tàu lá chuối khoét 2 cái lỗ ra để nhìn thì ko biết sao em nó cứ về cành định xuống cầu tử thì lại nhìn ra chỗ em.... ngồi mãi tình hình vẫn như thế em quyết định chúi vào sau bụi chuối ai ngờ vừa chúi vào làm cái toạch phát... trong đời em đi bẫy chim fai phục em bổi này sát đất. nó lao vào đánh như chim săn mồi... em nghe làm cái phạch một nhát tưởng ngon ăn chạy ra thì lồng vẫn y nguyên em nó vù một phát từ lồng ra... lại vào bụi chuối tiếp trong lòng nghĩ thầm chả nhẽ hôm nay ko được em nào... thì lại phạc một phát em nó đã nằm gọn trong bẫy.... sướng run ngưofi về luôn....bài viết của em đã loại đi những đoạn đấu và hoàn cảnh ko cho phép em đánh cũ thể nhé.... em nó đầu to hầu bò.... nhìn phê lòi đây là ảnh em nó ạ... một đặc điểm nữa là chưa thấy e chào mào nào hót như e này.... hót như chim khướu vẫn có giọng chào mào kia. giọng chuông thôi rồi luôn... khoe thế thôi híc., đang sợ em nó cắn lưỡi tự tử ạ...
vừa rồi em cho em nó sang lồng ko ngờ nó khôn thế . làm cái vèo một nhát bay vù vù trong bếp may mà em nhanh tay tắt điện nên mới tóm lại được. thực sự phải chụp khi em nó ở trong lồng mới thấy hết được vẻ uy nghi của một chú chim chiến binh.... phê lòi ra ạ. em

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: chiều nóng bức với em bổi ra rừng....

chúc mừng bác nhé.nhưng hình như là em chim sổng thì phải.dang thay lông.lông đít ko đỏ mà màu hơi vàng.chim trời đít đỏ au.có gì ko phải bác bỏ qua.thân.chim đẹp chim đẹp

chúc mừng bác nhé.nhưng hình như là em chim sổng thì phải.dang thay lông.lông đít ko đỏ mà màu hơi vàng.chim trời đít đỏ au.có gì ko phải bác bỏ qua.thân.chim đẹp chim đẹp
em cũng mong là chim xổng bác ạ. em nó về đi ra phân toàn màu vàng. mà đít e nó lại màu da cam bác ạ. nhưng mà e này già rừng rồi thì phải bác ạ.... xem nó đấu mà khôn quá ạ

chim đẹp quá bạn à..........................................

e tưởng tượng lúc bác tắt đèn bắt chim chắc cũng giống đoạn tiểu long nữ dạy võ cho dương quá ấy nhỉ :-D kkkk đùa chứ chú này nhìn đẹp bác à,giống chim nhà e,hehe

e tưởng tượng lúc bác tắt đèn bắt chim chắc cũng giống đoạn tiểu long nữ dạy võ cho dương quá ấy nhỉ :-D kkkk đùa chứ chú này nhìn đẹp bác à,giống chim nhà e,hehe
hì. lúc đấy tim gần rơi ra ngoài luôn bác ah....

Cái mỏ đẹp đấy. Mà bác chủ nói hót giọng khướu thì có khi chim sổng thật rồi

Cái mỏ đẹp đấy. Mà bác chủ nói hót giọng khướu thì có khi chim sổng thật rồi
e chả biết nữa tình hình là chỗ an toàn nhất là chỗ nguy hiểm nhất bac ạ. hôm qua e vào lại chỗ hôm qua bẫy thì còn 2 e nữa. nói thật là từ nhỏ đến giờ cho tới hôm qua e mới nghe chào mào tự nhiên nó chẻ bac ạ... còn 2 em nó hót hay thôi rồi luôn đấy ạ.

nghe bác kể chuyện làm em cũng thấy thích,cũng hay đi bẫy khuyên với chào mào,nhưng giờ không có cm mồi đọc bài của bác lại thèm đi bẫy

nghe bác kể chuyện làm em cũng thấy thích,cũng hay đi bẫy khuyên với chào mào,nhưng giờ không có cm mồi đọc bài của bác lại thèm đi bẫy
hồi trước em còn mê khuyên nên thích đi bẫy khuyên lắm. từ ngày bẫy chào mào thấy nó có cái hay. đâm ra nghiện bác ạ. em chào mào nó về nó đấu thích lắm

hồi trước em còn mê khuyên nên thích đi bẫy khuyên lắm. từ ngày bẫy chào mào thấy nó có cái hay. đâm ra nghiện bác ạ. em chào mào nó về nó đấu thích lắm
chuẩn bác ạ,bẫy cm thì xướng nhất là nhìn nó đấu và cảm giác hồi hộp khi bổi ngoài lao vào đánh và sập...không khác gì xem 1 trận bóng đá

Công ty cổ phần đầu tư thương mại và phát triển DVN
Chuyên cung cấp các thiết bị đóng cắt tự động, thi công lắp đặt nhà công nghiệp, cung cấp máy phát điện tự động đảo chiều khi mất điện, bán buôn bán lẻ máy rửa bát.
Hãy đến với dvn.vn để được hưởng các chính sách về giá và hậu mãi tốt nhất.

theo như bạn kể 90% đây là chim nhà ai xổng rồi, chim trời không có con nào lẫn giọng khiếu cả....với cả cái đít màu cam thế kia thì chuẩn luôn rồi

chuẩn bác ạ,bẫy cm thì xướng nhất là nhìn nó đấu và cảm giác hồi hộp khi bổi ngoài lao vào đánh và sập...không khác gì xem 1 trận bóng đá
hôm nay em cũng tranh thủ đi bẫy thì lại đuợc một em bổi non máu chiến bác ạ... em nó lao vào choảng nhau với chim mồi cùa em một lúc thì tạch.... thế là em nó đã có kiếp tù chung thân ạ.... hồi hộp rung tim luôn ạ

bác hiếu chiến rồi,chim mồi bác cũng siêng chiến thế này thì chim rừng nào chịu nổi.
chúc bác bắt đc nhiều tù binh.;)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên