chiều tranh thủ với một em bổi vừa lên tách đỏ máu chiến.

secretnoy.hvtc

Thành Viên
Điểm
16
trước tiên em xin cảm ơn các bác đã bớt thời gian đọc bài của em. em xin giới thiệu em tên Quyền ở ninh giang hải dương ạ. nếu bác nào ở gần chỗ em anh em đi bẫy cho vui ạ... bổi khu em nhiều chim già rừng và máu chiến lắm ạ....... rất hân hạnh được giao lưu với các bác ạ...
( em xin mô tả em bổi hôm nay bẫy được.... mưois đầu em tưởng chim già nhưng khi hạ xuống xem thì thấy em nó mới thay xong lông đầu và vẫn còn một vài cái lông màu nâu vẫn chưa thay. lông đẹp... đuôi chấm trắng 11 chiếc có 2 chiếc dài nhất thì ko chấm... chả biêt sao 2 đầu cánh em này lại màu hồng ạ,,,,)hôm nay tính đổi chỗ đi chỗ khác bẫy nhưng sau hơn 1 tiếng rưỡi đi treo ở chỗ khác thì ko có em bổi nào máu chiến về chung cành ... ngồi đợi lâu quá nên về chỗ cũ treo bẫy (chỗ hôm nọ bẫy được em bổi già rừng0 sau một hồi treo lồng lên thì em bổi già khụ bay về đấu nhưng em này đang ra lông và đấu rất khôn nên ko về chung cây thi đấu. một lát sau thì có một đôi bay về cây sung bênh cạnh cây em treo bẫy đấu một hồi thì về chung cây ve vãn với em mồi một lúc.... sau đó đôi tình nhân đó rủ nhau đi ăn.... ăn xong tổng cộng 2 em nó vòng đi vòng lại 4 lần rồi về đấu. hồi này thấy đấu lâu lâu. em bổi trống cứ nhảy lên cành nào là em bổi mái nhảy theo cành đó. sau một hồi thi đấu bằng giọng h0ót. em bổi trống biết là tài ca hát ko thể ăn được em mồi của em. ( em mồi của em đã có đầy đủ tất cả các giọng hót và nước đấu nên chưa ngán em bổi nào cả. ) em bổi tính thi đấu thể lực. đang núp trong bụi chuối nhìn nước đấu thì em bổi lướt qua lướt lại quanh bẫy của e. e nó tức ko làm gì được vì em mồi cứ chạy lồng hoa cả mắt//.. em bổi tính làm liều liền lao vào bẫy phạc phạc mổ em mồi em mồi cũng lao ra mổ lại sau một giây nhún nhảy và mổ nhau được 2 nhát thì làm cái phạch //... em mái đã leo lên cành chỗ treo bẫy đứng đó ngơ ngác. và chiến lợi phẩm thật rực rỡ đã thuộc về em....cũng may là em này mải đấu nên cứ chúi mũi vào đánh nhau vì em nghe tiếng cánh chim đập phạch phạch lên đứng lên nhìn thì em nó vẫn đang mổ một 2 giây sau mới nghe thấy cạch một nhát.... sau đó em treo bẫy lên để chắc ăn thì em mái cứ ở ngoài huýt huyu quật quật ... một hồi đợi xem la liếm được thêm em nào ko nhưng thôi quyst định về ..... hé hé/. hôm nay tiếc là ko có máy ảnh để chụp em bổi non đầu mùa này.....em nợ ảnh vài hôm rồi em chụp em nó cho các bác thẩm sau nhé.///....

Ðề: chiều tranh thủ với một em bổi vừa lên tách đỏ máu chiến.

chúc mừng bạn được chú chim đẹp

nghe bác kể làm em cũng thấy xướng và thích,bác mau up ảnh của em nó lên cho ae chiêm ngưỡng

nghe bác kể làm em cũng thấy xướng và thích,bác mau up ảnh của em nó lên cho ae chiêm ngưỡng
chả hiểu sao em baãy được chim vớ vẩn thì về cứt vứt đấy rồi vào cám . bẫy được vài em đẹp đẹp thì về fai quây sợ xước đầu.... haiz.....

bác cứ tường thuật y như bóng đá thế này làm a e cũng cảm thấy hồi hộp y như lúc bác ngồi rình trong bụi chuối.;)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên