Chim bị chuột cắn cần giúp gấp

Aquan1988

Thành Viên
Điểm
8
Nay vừa đi làm về e thấy lông chim rơi khắp sàn. Kt mới thấy nó bị chuột cắn mất 1 đầu mỏm cánh ( thấy phần thịt ở đầu mỏm cánh vẫn dính phần lông dưới sàn cầu. ) lông cánh gần như mất hết k còn cái nào. Khả năng có thể còn bị cắn sâu trong phần nách. Vì thương e nó và nó hoảng loạn nên e k bắt ra kiểm tra. H máu đã cầm. K hot . Lông xù nhẹ. Bình tĩnh lại r. Đã ăn 1 chút và có phân bt.nó vốn rất thuần và k nhảy nhót gì nhiều. Nhung k đc nhanh nhẹ như trc. Sức khoẻ giảm tầm 40 50% . Chân k bị sưng hay bi thương. Nằm sát sàn cầu k đứng thẳng. Thương lắm cả ngày nay đi làm e bần thần vì thương nó.
E mong các bác góp ý giúp e để trị thương cho nó. ( vấn đền k phải vì chuyên chim tốt hay k tôt mà nó vs e như 2 ng bạn. )Nhà có 2 mẹ con em vaf nó nhu thành viên t3 vậy.
E xin trân thanh cảm ơn.

Chưa gặp sự cố này nên ko biết xử trí thế nào. Cụ nào có kn thì vào góp ý nhé.

Kinh nghiệm trị thương cho động vật kiểu dân gian là thế này.cụ phải kiểm tra bgay bắt ra xem có rách thêm chổ nào không có vết thương sâu không rồi mua appicilin bôi vào đó cho sát trùng và cầm máu giúp vết thương mau khô chứ cứ để vậy vết thương hở nó không được sát trùng lại dính phân vô nửa nó thối từ từ thì chỉ có chết thà đau một lần rồi thôi mạnh dạn kiểm tra sẻ đở lo lắng hơn

Kinh nghiệm trị thương cho động vật kiểu dân gian là thế này.cụ phải kiểm tra bgay bắt ra xem có rách thêm chổ nào không có vết thương sâu không rồi mua appicilin bôi vào đó cho sát trùng và cầm máu giúp vết thương mau khô chứ cứ để vậy vết thương hở nó không được sát trùng lại dính phân vô nửa nó thối từ từ thì chỉ có chết thà đau một lần rồi thôi mạnh dạn kiểm tra sẻ đở lo lắng hơn
Máu h k chảy nữa bác ạ. K thấy lông bị ướt do dính máu. Tình trang sức khoẻ có khá hơn. Nay đã đứng lên đc chút nhưng bị đứng lệch nhẹ ( trụ về bên k đau ) k rỉa lông chỗ vết thương. Ăn uống 1 chút. Đa 2 ngày trôi qua thì liệu h có nên bắt ra bôi thuốc k bác . Hay cứ để cho nó đc nghỉ.

E có gặp tình trạng chim cò bị tấn công rồi e chỉ sợ nó bị rách phần trong nách chuột nó gặm được đầu cánh chim dẫy mạnh hoặc bị cwn vô nách nó xé nách ra nhưng không ra máu hoặc bị cánh che lại bác để ý chim vẩy cánh bình thương nhìn nách còn lông là ôk để tự khỏi đi che áo lồng lại cho chim tỉnh dưởng khỏi bắt củng được.sợ là chỉ sợ vết thương hở kiểu đó

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên