Chim CM có tiếng kêu lạ.

Ðề: Chim CM có tiếng kêu lạ.

có nhưng mà xa lắm bạn ạ.Cũng phải đến 20km.Uống kháng sinh loại nào được hả bạn.

Five-enroxin tầm 7>10k/1 lọ về nhỏ 3 giọt vào cóng nước ... nhanh còn kịp chứ ko bị năng nữa chim suy bỏ ăn uống thì....

E hỏi bác chủ nhé bác thấy chim có ăn uống bình thường không ? có xù lông cụ rụ không hay vẫn nhảy nhót bình thường ? Nếu mọi thứ vẫn ổn chỉ có cái mũi nó khẹt khẹt thì bác ra mua 1 chai bổ phế chỉ khái lộ nhé ( thuốc người uống nhé ) về cho 1/2 nắp vào 1 cóng nước uống trong 8 tiếng rồi thay nước sạch , cho nó uống 3 ngày như thế nhé !

Gần như tất cả các giải pháp trên đều bó tay với loại bệnh này này. không giải quyết được vấn đề gì mà chỉ làm cho bệnh trầm trọng thêm.
Chính xác bệnh này là do bị hóc cám , có thế do cám mịn quá những mảnh cám mịn bịt vào mũi của chim.
Mình cũng đã từng nuôi khoảng 3 con bị như thế này sau nhờ mấy anh em chỉ cho là dùng La Hán quả ở tiệm thuốc bắc nấu lên lấy nước cho uống thì hết.
Nếu không có thì để nơi yên tĩnh 1 thời gian hoặc thả vào avary và đổi sang ăn cám viên thì cũng tự khỏi .
P/S: vẫn còn 1 cách cuối cùng nữa hơi bạo lực tí nhưng cũng nhanh khỏi là bắt chim ra , hít 1 hơi thật sâu sau đó mồm mình ngậm vào mỏ chim thổi 1 cái thật mạnh cho cám văng ra khỏi mũi chim .

E hỏi bác chủ nhé bác thấy chim có ăn uống bình thường không ? có xù lông cụ rụ không hay vẫn nhảy nhót bình thường ? Nếu mọi thứ vẫn ổn chỉ có cái mũi nó khẹt khẹt thì bác ra mua 1 chai bổ phế chỉ khái lộ nhé ( thuốc người uống nhé ) về cho 1/2 nắp vào 1 cóng nước uống trong 8 tiếng rồi thay nước sạch , cho nó uống 3 ngày như thế nhé !

Chim ăn uống vẫn bình thường bạn à.không xù lông lá gì cả.Mỗi lần em ý kêu mình xót ruột lắm.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Gần như tất cả các giải pháp trên đều bó tay với loại bệnh này này. không giải quyết được vấn đề gì mà chỉ làm cho bệnh trầm trọng thêm.
Chính xác bệnh này là do bị hóc cám , có thế do cám mịn quá những mảnh cám mịn bịt vào mũi của chim.
Mình cũng đã từng nuôi khoảng 3 con bị như thế này sau nhờ mấy anh em chỉ cho là dùng La Hán quả ở tiệm thuốc bắc nấu lên lấy nước cho uống thì hết.
Nếu không có thì để nơi yên tĩnh 1 thời gian hoặc thả vào avary và đổi sang ăn cám viên thì cũng tự khỏi .
P/S: vẫn còn 1 cách cuối cùng nữa hơi bạo lực tí nhưng cũng nhanh khỏi là bắt chim ra , hít 1 hơi thật sâu sau đó mồm mình ngậm vào mỏ chim thổi 1 cái thật mạnh cho cám văng ra khỏi mũi chim .

Liệu có chắc là bị hóc cám không bạn.Quả la hán thì chõ mình không thiều rất nhiều ý chứ.Nhưng cho chim uống thì có sợ bị ảnh hưởng gì không?

Liệu có chắc là bị hóc cám không bạn.Quả la hán thì chõ mình không thiều rất
nhiều ý chứ.Nhưng cho chim uống thì có sợ bị ảnh hưởng gì không?[/QUOTE]

Bạn đã không tin thì cũng không nên thử , thế thôi.

Liệu có chắc là bị hóc cám không bạn.Quả la hán thì chõ mình không thiều rất
nhiều ý chứ.Nhưng cho chim uống thì có sợ bị ảnh hưởng gì không?

Bạn đã không tin thì cũng không nên thử , thế thôi.[/QUOTE]

Không phải mình không tin bạn đâu.Ma nhiều người nói mỗi người nói 1 kiểu mình cũng không biết là bệnh gì nên cũng khó khăn quá.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên