chim e tự nhiên nó nhát quá!!

bigshow1567

Thành viên Mới
Điểm
1
e xin thú tội với các bác là e có nuôi 1 chú CM đang thay lông..e nó cũng bắt đầu dạn với e rồi..hôm đó e mang lồng ra cho nó tắm..nhìn thấy bên cánh của nó có 1 sợi lông bị tơi ra..nên e tốt bụng bắt nó và lấy cọng lông đó ra..lúc bắt thì chim hoảng(do mới mua dc 2 tháng thôi) nhảy lung tung..lúc bắt dc thì chim có vẻ rất sợ và kêu éc éc thảm lắm..lúc làm xong e cho nó vào lồng lại thì nó im re tới h luôn..lúc trc nó hót e k ngủ trưa dc với nó luôn..thế mà bây h nó im re..k hót lấy 1 tiếng..e nghĩ nó bị mất lửa do hoảng sợ~X(~X(..các bác chỉ e cách sửa sai với ạ..:-s:-s:-s..với lại e xin hỏi thêm là sao cái mào của nó k thay lông nữa..từ lúc mang về tới h cái mào cùa e nó vẫn sơ xác như thế k có chút tiến triển nào cả..ai chỉ dùm e e cám ơn nhìu ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: chim e tự nhiên nó nhát quá!!

Chim bổi mà bác làm thế thì chịu rùi.thôi chăm tốt nhẹ nhàng rùi thời gian sẽ sửa sai cho bác.còn cái mào thì phải từ từ nó thay lâu lắm.nguyên lông từ cổ lên đầu phải hơn tháng mới xong,có khi hơn

Không đến nỗi hoảng mà mất lửa.Đơn giản chim đang thay lông nên yếu,không muốn chơi bời j nữa thôi.B cứ chăm tốt xong lông e nó lại ngon lành ngay

Bó tay ông này chim cò hạn chế tối đa dùng tay bắt chim thế mà chim mộc ông tóm nó thế nó chả hoảng. Chịu khó mang món gì nó ưa thích nhất hàng ngày cho nó ăn dần dần sẽ trở lại bình thường thôi he he

Để chỗ tĩnh cho ăn uống hoa quả mồi tươi đầy đủ

e cám ơn các bác..h chú ấy cũng đỡ hơn r..hót ngon lại r ạ!!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên