chim em vừa bị chuột vồ

deu_mai

Thành viên Mới
Điểm
1
chim em vừa bị chuột vồ may chạy ra kịp nên không sao nhưng hình như 1 bên cách nó cứ thả xuống ý không biết có phải gãy không các bác nếu gãy thì có cách nào chữa chị không

Ðề: chim em vừa bị chuột vồ

chó liền da gà liền xương
bác có thể yên tâm nếu chim gãy cánh(trường hợp của bác chắc nó chỉ hơi đau thôi)
nhưng mà nếu bị chuột cắn có thể nhiễm 1 số bệnh nguy hiểm như kiểu chuột lây cho người ý ạ

chó liền da gà liền xương
bác có thể yên tâm nếu chim gãy cánh(trường hợp của bác chắc nó chỉ hơi đau thôi)
nhưng mà nếu bị chuột cắn có thể nhiễm 1 số bệnh nguy hiểm như kiểu chuột lây cho người ý ạ

bác ơi thế ạ may không có 1 vết xước trên người hihi :)) mong nó sớm hồi phụ mà bác cho em hỏi thêm thay lông nên dinh dưỡng thế nào là tốt nhất tại toàn chơi gà bg mới tập chơi chim

Không bị làm sao là may rùi bạn ạ!nhưng như vậy cũng làm chim hoảng rùi đấy...tối lại bạn treo cho cẩn thận ko có chuột nó lại đến thì bùn đấy nhé

thế có cách nào làm nó hồi phục không ạ

Bạn treo chổ nào an toàn chút để em nó hồi phục lại là okie mà bạn...chứ ko vừa bị chuột vồ hụt mà lại bị tiếp thì chắc cũng hỏng con chim mất đấy!

K sao là tốt rồi. h bác trùm áo lông để chỗ yên tĩnh cho e nó hồi lại thôi. tẩm bổ thêm nữa ạ. chúc chim bác sớm hồi phục.

cám ơn các bác nhé hehe mong nó nhanh lành

Các bác cho em hỏi nếu là chuột vồ thì nó phải cắn đứt nan lồng thì mới vào được đúng không ạ, con nhà em cũng từng bị mèo vồ, may mà phát hiện kịp nên không sao.

Nuôi mà bị chuột vồ thì chuyển sang nuôi mèo đi em, ko quan tâm đến con Chim của Mình tý nào cả!!!!!!!!!!!!!!!!!!11

chúc chim pác sơm hồi phục nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên