thuần chim bổi vừa độc vừa...ác.

Ðề: thuần chim bổi vừa độc vừa...ác.

Thử bẻ chân thằng kia xem nó có thuần không?kaka

sao bác ko thuần bằng cách nhúng nước sôi rồi vặt lông:))

làm cách nào để thuần được cm dạn ạ mấy bác em mới tập tành chơi chim nên ko biết,con cm của e la chim non mặt mới có 1-2 cọng lông đỏ.mong các bác chỉ giúp em.
<------ Bổ sung bài viết ------->
hỏi các bác ạ thật sự e ko biết cách thuần chim

thành phần đấy là đua đòi thấy bạn nuôi chim thì cũng nuôi chứ nuôi chim ko xuất phát từ TÌNH YÊU với động vật và chim nói riêng......

em cũng đến bó tay với thằng bạn, nghe xong em chửi nó te tua...

nếu có kiếp sau thằng này ko thành chim mới lạ :D

bác nói đúng đấy. cách dội nước k hẳn là như thế. bọn bán chim chuyên nghiệp cũng có cách thuần chim như vậy. nếu k tin bác hãy làm thử đảm bảo chim nhanh thuần mà cũng nhanh hỏng luôn. chỉ để nghe hót chơi chứ k chiến đc.

đấy ngta gọi là hành chim chứ chơi chim gì lưã bác

Chủ thớt xem hộ mình loại thuốc bôi đó là gì, mình có con bị liệt nhưng chân nó vẫn bám cầu nhưng yếu lắm, liệu bôi loại thuốc đó có đc không, Thanks

Cách này thì gọi gì là chơi chim nữa, vừa ác vừa thể hiện sự bế tắc của người chơi chim.Hãy nhớ rằng chơi chim rèn chí. Ông bạn kia làm thế thì chơi chim làm gì.

chắc đọc đc bài thiết mộc chân nên học tập đây .con chim bổi già càng lâu hót thì đó mới là con chim hay . 1 con bổi già 1,5 năm mới ra giọng . nó đã ra giọng thì nghe và chơi khỏi chê luôn . tại sao không bắt nó và gãi cổ cho nó ngày 30 phút , trong vòng 1 tháng . ai ko tin thử làm 1 tháng . đảm bảo dạn người 1000%

cắt hết lông cánh và lông đuôi là dc rồi việc j phải làm như vậy

Vặt hết lông cánh ko cho bay em cũng đã thấy là ác lắm rồi!Cái trò bẻ chân này thì hơi ghê tay đấy!

=)) thằng bạn của chủ toppic là 1 thằng bệnh hoạn dã man , sao k lấy keo 502 gián chân nó ở cầu cho nó khỏi bay luôn =)) , thấy nhổ cánh là ác quá rồi đây bẻ chân , lấy nước đỗ trên đầu đổ xuống , sao k bắt con chim nhúng vào máng tắm luôn @@~ , bệnh hoạn

chó liền ra gà liền sương.chim là họ mới gà.chắc ông bạn đó áp dụng luôn:D

Mình cũng có cách này nhưng không áp dụng: Nếu em bổi nào nhát quá, nhổ hết lông cánh, lông đuôi em nó hết nhảy hip hop

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên