Những lưu ý khi thuần chim để ít bị tật

Ðề: Những lưu ý khi thuần chim để ít bị tật

chim bám vanh lồng rối chỉ quay sang phải mà không quay sang trái có phải là tật không các bácnếu mà là tật thì chữa ntn ạ,mong anh em giúp đỡ
Chim bổi thì con nào cũng thế cả, khi gặp người hay thứ gì đó đi qua thì chim sẽ bay lên và chụp nan lồng nghiêng qua một bên để quan sát

Hôm vừa rồi e vừa bắt 1 em Nghệ An về, treo gần lồng em bắc ở nhà (có che ko cho nhìn thấy nhau). Con Bắc thì ngày xưa ở 1 mình hót khỏe lắm, thế mà tù ngày đưa em N.A về thì thấy im re, giờ phải làm sao cho 2 con nó cùng hót nhể :D

khác giọng là chim ít hót hơn........để có thời gian làm quen đã

Hôm vừa rồi e vừa bắt 1 em Nghệ An về, treo gần lồng em bắc ở nhà (có che ko cho nhìn thấy nhau). Con Bắc thì ngày xưa ở 1 mình hót khỏe lắm, thế mà tù ngày đưa em N.A về thì thấy im re, giờ phải làm sao cho 2 con nó cùng hót nhể :D
bạn có thể nhờ nhà người nào không nuôi chào mào nuôi dùm để nuôi! có thể chim ị đè

bạn có thể nhờ nhà người nào không nuôi chào mào nuôi dùm để nuôi! có thể chim ị đè

Ặc, ko có cách gì sao? tại con này e nuôi hơn năm lồng rồi, bt hót hét nhiều lắm, tắm táp như vịt rồi :-s

các anh cho em hỏi chút : em đứng cách con cm của e chừng 2m nó không nhảy mà chịu đứng lồng rồi. nhưng e cứ lại gần thay cám hoặc nước nó lại nhảy như ma ý. tình trạng này kéo dài rất lâu rồi. e phải làm ntn tiếp ạ. ( nó như thế nên nản chưa dám cho nó tắm lần nào )thêm 1 vấn đề nữa là e cứ để nửa áo lồng là nó im tịt luôn( kể cả để cả ngày ) nhưng bỏ tung áo lông ra là mào nó dựng đứng lên rồi hót inh ỏi. cho em hỏi đấy có phải là bị hiện tượng gì không ạ.... các pro chỉ bảo em với ạ. e rất cảm ơn

Ặc, ko có cách gì sao? tại con này e nuôi hơn năm lồng rồi, bt hót hét nhiều lắm, tắm táp như vịt rồi :-s
tần số của chim khó lắm bạn ak. con của bạn có thể già rừng và hót quá dữ nên đã hót đè chim nhà của bạn
<------ Bổ sung bài viết ------->
các anh cho em hỏi chút : em đứng cách con cm của e chừng 2m nó không nhảy mà chịu đứng lồng rồi. nhưng e cứ lại gần thay cám hoặc nước nó lại nhảy như ma ý. tình trạng này kéo dài rất lâu rồi. e phải làm ntn tiếp ạ. ( nó như thế nên nản chưa dám cho nó tắm lần nào )thêm 1 vấn đề nữa là e cứ để nửa áo lồng là nó im tịt luôn( kể cả để cả ngày ) nhưng bỏ tung áo lông ra là mào nó dựng đứng lên rồi hót inh ỏi. cho em hỏi đấy có phải là bị hiện tượng gì không ạ.... các pro chỉ bảo em với ạ. e rất cảm ơn
bạn thử bỏ đói nó rồi đút sâu xem sao, mình cũng dùng cách nay với tất cả các loại chim. còn bạn tủ áo thì chim sẽ không hót. đây là cách ủ lửa cho chim, nên tủ áo thường xuyên thì chim sẽ chơi căng hơn bạn ak! thân

ngày nào cũng tắm thì áp dụng vào ngày nóng thôi chứ trời lạnh thì 2,3 ngày mh mới cho tắm. mà trước khi tắm mh cho phơi nắng sáng khoảng 15p với ngày nắng nóng, 30p với ngày trời náng nhẹ. trời lạnh mà chim không tắm vì nước lạnh quá bạn nên pha chút nước ấm cho chim tắm. nhớ là nước ấm nhé không thì tiêu con chim đấy! thân chào

Chim mình ngày nào cũng tắm nước sôi 100 độ :))

Khá là bổ ích cho anh em mới chơi.uppppppppppp

chuẩn ko cần chỉnh :D vote cho tinh thần chia sẽ của bác chủ 2pic ! Chúc bác có những chú chim hay và gặt hái đc nhiều thành quả trong nghiệp chim cò nhé !

mình thì có con mộc dở gần năm khá đứng lồng vài hôm gần đây tự dưng cho sang lồng tắm lại ngửa ngửa đầu định ngoái hịc ko bít tại sao có cao thủ nào giúp đỡ.....sang lồng nuôi thì lai không có hiên tượng đó

mình thì có con mộc dở gần năm khá đứng lồng vài hôm gần đây tự dưng cho sang lồng tắm lại ngửa ngửa đầu định ngoái hịc ko bít tại sao có cao thủ nào giúp đỡ.....sang lồng nuôi thì lai không có hiên tượng đó
do chim khoảng đấy , bac cho e no tắm thi lấy cái áo lồng phủ vào lông tắm ý.hoac mỗi lần tắm thi để nó ở nơi yen tinh 1minh it nguoi ưa lai. e gap truong hop nay cua chim nha roi

Dạo này chào mào nhà em có tật ăn Cám vung vãi lắm các bác ah, vãi hết cả xuống đất. ko biết có cách khắc phục ko???

Dạo này chào mào nhà em có tật ăn Cám vung vãi lắm các bác ah, vãi hết cả xuống đất. ko biết có cách khắc phục ko???
chắc tại bác cho sâu vaò cóng cám rồi.nó bới tìm sâu đó

chuẩn ko cần chỉnh :D vote cho tinh thần chia sẽ của bác chủ 2pic ! Chúc bác có những chú chim hay và gặt hái đc nhiều thành quả trong nghiệp chim cò nhé !
Vâng! cám ơn bác ak chúc bác cũng như thế nhé! thân
do chim khoảng đấy , bac cho e no tắm thi lấy cái áo lồng phủ vào lông tắm ý.hoac mỗi lần tắm thi để nó ở nơi yen tinh 1minh it nguoi ưa lai. e gap truong hop nay cua chim nha roi
Bác này nói đúng rồi nên trùm áo lại nếu tốt hơn thì để nơi ít người qua lại thôi nhé
có thể là do các nguyên nhân sau1.Bác đổ sâu vào cám
2.Bác cho cám vào nhiều quá nên nó phá bỏ cám
3.Bác thay cám mới cho nó nên chưa quen

cụ làm cái này nhốt em nó vào thì khỏi lo tật lỗi sách đi chơi rất phong cách ,

Mới lấy 1 em mộc tinh về, cũng nhảy, nhưng không đâm, phá mặt lắm, mới đc 3 hôm cho vào cám, em mới thấy có nhảy lên bám nan lồng mỗi khi lại gần thay cám, các bác cho e hỏi liệu đấy có phải biểu hiện ngoái ko???? em đang nuôi lồng tròn vác.

Kiếm cái lồng nan mau ép mộc là hay đấy,mới ra loại đó

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên