Chim khuyên cánh trắng mới bắt trong lồng tập trung

Ðề: Chim khuyên cánh trắng mới bắt trong lồng tập trung

Chắc k có mơ giá đó đâu,có thể bị sao đó khiến b bị nhầm

nếu chủ quán ko biết chƠi chim thì may za nÓ mỚi là mƠ bác ạ...;) em cÓ 1 cOn cÓ mấy đầu cánk cÓ đốm trắg bằng đầu đũa em cho tắm suốt ngày mà ko thấy phai thế thì gọi là zì ạ.lại đc. cái đuôi xòe cỨg em mua 50k...:">

ko phải mơ mận đâu bác chủ thớt ah`. khuyên của em cung thế mà, khi em nó khép cánh bó sát người nhìn sống lưng kéo xuống gần đuôi có vệt trắng phải ko bác. em cũng có 1 em như vậy mà. theo em thì ko phải mơ mận gì đâu bác ah`

giống con nhà e,thay lông 2 bên cánh trắng 1 nửa :))

40k thì bắt chơi ko phải nghĩ.he he.đợi up ảnh anh em nhận xét cho.

phải chăng cánh em nó dính sơn ;;)

Tốt nhất nên tóm em nó ra vạch xem 2 sợi lông đó có trắng từ gốc tới ngọn hay chỉ trăng kiểu lem bên cạnh. Từ đó suy ra 2 khả năng :

+ Trắng từ gốc tới ngọn là là Khuyên cánh trắng (mơ)
+ Trắng lem chứ chân lông không trắng là Khuyên bị suy lông.

Thân mến.

Viền cuối của 2 cánh có màu trắng nhạt. Để em giải thích vụ này cho các bác hiểu. Và nếu bác nào muốn làm thì cứ thử, em đảm bảo là được. Em chim của bác chủ mua, vì 1 nguyên nào đó 2 bên lông cánh bị rụng cùng một lúc.vì vậy chúng sẽ cùng mọc ra 1 lúc + với điều kiện chăm sóc kém. sẽ dẫn tới tình trạng trên. (hiện tượng này em đã vô tình trải qua) Nên các bác không cần phải đặt dấu hỏi nhé . Thân ái!

nếu con đó của bạn mà là mơ thì những ông bán chim cho bạn bị mù hết rồi bạn ah.

Đó gọi là bị lộn cánh vì hiện tại đang rụng mỗi bên một vài cái.Khuyên là như vậy đó bạn

như bác này nói là chuẩn không cần chỉnh nhốt lồng tập trung nhẩy loạn xạ lộn cánh thấy nhiều và cũng tưởng bở nhiều :D:D:D:D

mơ mà bọn cửa hàng nó để cho bác mua ấy~~

mơ mận không đến lượt chủ cửa hàng bán đâu. bọn đi bẫy nó xơi rồi. cánh trắng như bạn là lông bị rụng,rồi nó lông khác bị lộ ra thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên