chim mới ra mắt các bác.xin ý kiến

Ðề: chim mới ra mắt các bác.xin ý kiến

các bác lại mất đoàn kết nội bộ rồi theo em là chơi gì cũng phải có niềm đam mê và thời gian cái quan trọng nhất là phải có duyên.chứ các bác cứ cạnh đồng tiền có tiền chưa chắc các bác mua được chim hay đâu.tay người ta nuôi thì rất hay chơi rất tốt nhưng khi mình mua về lại chơi chẳng ra gì.vì sao ư.vì người ta có duyên với em nó còn mình thì ko vậy thôi. vài lời nói thẳng mong ae thông cảm chứ em ko có ý gạch ngói hay ám chỉ ai ca?

tho^i mua 2 trie^u la` qua' da(t'! con nay` mua nhanh minh` ban' 5 lit'!

ông kia bảo 2 trăm thì mua móng , ông đã ko biết gì thì đừng tham gia , nói ra người ta cười cho

thực ra thì để đánh giá 1 chú chim tốt là rất khó, huống chi chỉ nhìn chim qua ảnh.người chủ chim cũ ko phải là buôn bán chim, và cũng ko biết bán bao nhiêu cho em cho hợp lý.chủ chim cũ bảo em đưa bao nhiêu thì đưa.em ko biết đưa bao nhiêu cho hợp lý,đưa ít quá thì ko được ,mà đưa nhiều quá thì ko đáng,nên đưa bác ý 2tr.em là người nhìn tận mắt, sờ tận tay chú chim này.chim này trước bác chủ cũ mua của ai em ko biết,nhưng chỉ biết là bác ý đã nuôi em nó được 2 năm lồng,và em cũng được xem em nó chiến vài trận rồi,đòn rất mạnh,lỳ....em ko biết bác chủ cũ nuôi như nào,nhưng nghe bác ý nói là bác ấy chăm bằng cám gạo+trứng gà.công thức cám của bác ý là rang gạo rồi cho vào cối dã ( em nghĩ chắc là do cho vào cối dã gạo ko được kỹ ====>chim đi phân toàn nước,xuống chim ).về độ thuần của chú chim này thi ko cần phải bàn,em đua dế mèn vào qua khe lồng chú nhảy qua đớp mồi luôn trên tay em,có 1 vấn đề rất buồn cười là bác chủ cũ nuôi kiểu gì mà thay lông rồi nhưng vẫn sót 1 cái ở cánh vẫn chưa rụng,nó cứ dựng nên, các bác nhìn kỹ ngay cánh có 1 cái mầu trắng trắng đó,.em mới bắt được 3 hôm và đang cho ăn bằng cám bavi+lòng đỏ trứng gà thì nhìn phân em ý vẫn hơi ướt, nhưng đẹp hơn trước.các bác đánh giá và cho em xin ý kiến chân tình với.đừng chém làm em buồn và mất hy vọng....

2triệu thì bõ bèn gì so với công sức người ta thuần lên từ mi mộc chứ. Nhưng theo e đánh giá thì con này chọi không tốt đâu, vì chim chọi sắc lông không vàng như thế đâu bác mà hơi khô và bạc.

thực ra thì để đánh giá 1 chú chim tốt là rất khó, huống chi chỉ nhìn chim qua ảnh.người chủ chim cũ ko phải là buôn bán chim, và cũng ko biết bán bao nhiêu cho em cho hợp lý.chủ chim cũ bảo em đưa bao nhiêu thì đưa.em ko biết đưa bao nhiêu cho hợp lý,đưa ít quá thì ko được ,mà đưa nhiều quá thì ko đáng,nên đưa bác ý 2tr.em là người nhìn tận mắt, sờ tận tay chú chim này.chim này trước bác chủ cũ mua của ai em ko biết,nhưng chỉ biết là bác ý đã nuôi em nó được 2 năm lồng,và em cũng được xem em nó chiến vài trận rồi,đòn rất mạnh,lỳ....em ko biết bác chủ cũ nuôi như nào,nhưng nghe bác ý nói là bác ấy chăm bằng cám gạo+trứng gà.công thức cám của bác ý là rang gạo rồi cho vào cối dã ( em nghĩ chắc là do cho vào cối dã gạo ko được kỹ ====>chim đi phân toàn nước,xuống chim ).về độ thuần của chú chim này thi ko cần phải bàn,em đua dế mèn vào qua khe lồng chú nhảy qua đớp mồi luôn trên tay em,có 1 vấn đề rất buồn cười là bác chủ cũ nuôi kiểu gì mà thay lông rồi nhưng vẫn sót 1 cái ở cánh vẫn chưa rụng,nó cứ dựng nên, các bác nhìn kỹ ngay cánh có 1 cái mầu trắng trắng đó,.em mới bắt được 3 hôm và đang cho ăn bằng cám bavi+lòng đỏ trứng gà thì nhìn phân em ý vẫn hơi ướt, nhưng đẹp hơn trước.các bác đánh giá và cho em xin ý kiến chân tình với.đừng chém làm em buồn và mất hy vọng....

>:)
- Chim chọi hay hoặc dở k phải do mầu lông vàng hay khô bạc đâu.
- Nhìn chung các bác ý đoán bệnh con mi này là chuẩn đó bạn cuongcao83, còn chuyện kêu đắt rẻ thì sao phải buồn và thất vọng? Chắc bác chủ mới chơi mi hoặc thiếu kinh nghiệm rồi nên k biết và phạm vào vài cái nên tránh: Thay lông như con của bạn như thế là lỗi rất lớn đấy, đuôi thì mọc lưa thưa k đều, lông k bó và rất sơ lại còn 1 cái chưa thay? hoặc do nhảy hoảng mà bị lật lông thôi...? Ngoài ra bạn mang về thay cám mới đột ngột thế nên trộn tí cám cũ vào? Và trong thời gian này tạm ngừng cho nó ăn mồi tươi đã để nó khỏi hẳn bệnh đi ỉa nhé.
Tóm lại con chim của bạn là hay nhưng chủ cũ k biết chăm hoặc sơ ý nên khi nó về tay bạn là đang dở vì sức khỏe rất kém...
Chẳng riêng gì nuôi chim mà nuôi trồng cái gì cũng vậy cách chăm nuôi là quan trọng số một vì phải có kiến thức và hiểu biết mới làm tốt đc, chẳng thế mà có câu ngạn ngữ là "có người trồng lau ra mía, có người trồng mía ra lau" đó thôi....
Vậy bạn nuôi thật ổn định về thức ăn, giờ giấc...vv thì con này sau chắc sẽ hay đấy.
Còn nó thuần 2 năm hoặc trc đây chọi thế nào thì k phải là vấn đề quyết định cho con chim hay đâu...
Chia sẻ vài điều nho nhỏ như con thỏ....hì
Chúc bạn sẽ có 1 e HM như ý!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tình hình là em vừa bắt em này với giá 2tr của 1 bác.bác ý nuôi bị xuống chim nên bán cho em 2tr.các bác xem em mua em này với giá đó có được ko?.chim có tố chất,có đẹp trai,có đẹp chim không......rất cảm ơn các bác cho em ý kiến chân thành.

Chim này mua 2tr phí quá.Chim nhỏ con, lông xơ xác quá, mỏ trầy, mất móng nữa chứ.Con này là chim bổi lỡ đây mà :-?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên