chim này chim gì các bác

Ðề: chim này chim gì các bác

( fix ) giá đc mà cứ phất giá thoải mái đi

các bạn trả giá đy nếu nó mà lên 12kg như con mẹ thỳ làm gì có 5tr nữa :-@

:)) , 5tr mua đại bàng chơi sướng hơn :D

chơi chim thì vô giá lắm kết thì nhấc thôi chứ còn đã không thích thỳ cho cũng chẳng lấy mà $-)

THIK CŨNG PHẢI HỢP LÝ mình kiếm con non cùng loại với nó luôn giá 300k bh ban nói 5t chắc mình phải bỏ nghề qua

hehe con nj 5tr.mjnh thay ban giu lai nuoi con co ly':^o.......

sáng nay hình như Quyền dê có bán con này vẫn còn lông bông!!

tình hình là vừa kiếm đc em nữa nặg 10 kg mới băt chiêu nay :bz

cú mèo mà nặng đến 10kg? fucking hell... xạo quá cha nội.

Tên Việt Nam: Cú mèo nhỏ
Tên Latin:
Otus sunia modestus Họ: Cú mèo Strigidae Bộ: Cú Strigiformes Lớp (nhóm): Chim
Hình: Karen Phillipps
------------------------------------------------------------------------------------------------​
CÚ MÈO NHỎ
Otus sunia modestus (Walden)
Scops modestus Walden, 1873
Họ: Cú mèo Strigidae
Bộ: Cú Strigiformes
Chim trưởng thành:
Mặt xám, lấm tấm đen và trắng; mép của vòng cổ đen nhung hay hung. Lông mặt lưng hung hay hung nâu, mỗi lông có một vệt đen ở giữa, hai bên phiến lông có lấm tấm đen và trắng, trừ phần trán và đỉnh đầu. Ở gáy, các vệt trắng hay hung nâu nhạt tạo thành một vòng ở sau cổ. Lông cánh sơ cấp nâu phớt hung, phiến lông ngoàI có vằn trắng. Đuôi hung nâu có vằn nâu không đều. Lông mặt bụng lấm tấm trắng và nâu thẫm, mỗi lông có vạch nâu thẫm ở giữa và vệt trắng ở mút.
Nhiều cá thể, màu hung chiếm ưu thế, các vạch đen ở các lông cũng rất mờ và nhìn chung bộ lông có màu hung chứ không phải là màu nâu. Mắt vàng. Mỏ và chân xám.
Kích thước:
Cánh: 137 - 156; đuôi: 60 - 72; giò: 25; mỏ: 17 mm.
Phân bố:
Loài cú này phân bố ở Axam, Miến Điện, Thái Lan và Đông Dương. Việt Nam đã bắt được loài này ở Lào Cai (Sapa), Quảng Trị và Thừa Thiên.
Theo Delacour thì Việt Nam còn có phân loài Otus sunia modestus FriedmannDeignan, bắt được ở Đà Lạt và ở miền Nam Trung bộ.

Tài liệu dẫn: Chim Việt Nam hình thái và phân loại - Võ Qúi - tập 1 trang 420.

xin đính chính lời mod: con này là malaysia Eagle-owl cho ở Vn,Lào, Cam bu chia, malaysia,các nước ở khu vực châu á.mod cung cấp sai oài

chả phải bốc phét tôi tận mắt chứng kiến con mẹ bị bắn chết và đua lên cân cân được 10kg thì chả nhẽ mắt tôi lác à

làm gì có chim cú mèo nào mà nặng đến 10kg? mình chưa nghe và thấy bao giờ.

loai cú lớn nhất hiên nay theo mình biết chỉ có bubo russian eagle owl con đực nặng 3.5- 3.7kg , con cái 4.2-4.4kg ,và loài blakiston fish owl con đực 3k7-4k con cái 4k5-4k7 là cao nhất rồi! còn theo bạn đem cân thì mình không tin rồi!
fish owl

russia eagle owl

Max size là 4k7 ở đây bác 10kg,chả biết bác ngồi cái gì vào nó mà lên đến tận 10kg.Cái giá 5trieu/con là đắt quá đó bác,cho fix chứ chẳng ai fix đâu.Chúc bác mau đắt hàng /!!!
P/S:bác nên nhìn cho kĩ 1kg thành 10kg là có rồi đấy :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên