chim này là chim gì help

stackpointer

Thành viên Mới
Điểm
1
mình được người quen cho 1 em săn mồi,nhưng mình không biết nó là giống gì hết,hình chụp là lúc em nó ở trong lồng do người quen của mình nuôi nó ở trong đó luôn.giờ mình làm dây cột và cành đậu cho em nó rồi.Nhưng mà em nó dữ quá vừa bỏ tay vô lồng thì nó nhìn rồi la rồi mổ mình quá trời không tài nào bắt được giờ mình cũng bó tay bới em rồi có bro nào chó mình ý kiên để thuần em nó với

Ðề: chim này là chim gì help

mình không nhầm thì con này la chim cắt có cánh mỏng và nhọn,nều này khi chúng săn mồi lào với tốc độ rất nhanh .
Kích thước của chim cắt trống thông thường nhỏ hơn chim cắt mái khoảng 30%.

Các loài chim cắt thực thụ là một phần của họ Falconidae, trong đó còn bao gồm cả caracara (cắt Trung-Nam Mỹ), các loài cắt rừng Nam Mỹ và chim cắt nhỏ (các chi Spiziapteryx và Microhierax).

Trong cuốn sách Boke of St Albans, được in lần đầu tiên năm 1486, thường được coi là của Juliana Berners, thì tại châu Âu thời trung cổ, người ta chia ra thành 15 đẳng cấp trong việc sử dụng các loại chim săn mồi để đi săn của các thợ săn, trong đó các quý tộc có phẩm tước từ bá tước tới công tước hay các vị quân vương (nhưng không phải hoàng đế) được dùng các loại chim trong họ Cắt thực thụ này. Từ bá tước tới công tước được sử dụng cắt Peregrine, quân vương dùng ưng miền bắc và hoàng đế dùng đại bàng. Tuy nhiên, danh sách đó có thể không có độ tin cậy cao, do một số loài chim săn mồi là quá nhỏ để có thể đi săn được các con thú lớn hoặc vào thời điểm đó người ta phải nhập khẩu và chúng là quá đắt để các quý tộc có địa vị thấp hơn có thể có được. Người ta có câu đi săn bằng chim ưng, nhưng nói một cách khoa học thì nó không hoàn toàn đúng.

đúng rồi đó bro mỏ và móng của em nó rất nhọn 1 lần đưa tay vô tính bắt em nó cột dây thì bì em mổ rất đau và còn dùng chân có móng đá mình nữa. hic hic

đây là diều trắng bác ạ, nó thích hợp cho người mới chơi
chúc bác may mắn

vậy làm sao để thuần em nó vậy các bro,chú giờ thì dữ quá

mình không nhầm thì con này la chim cắt có cánh mỏng và nhọn,nều này khi chúng săn mồi lào với tốc độ rất nhanh .

Các loài chim cắt thực thụ là một phần của họ Falconidae, trong đó còn bao gồm cả caracara (cắt Trung-Nam Mỹ), các loài cắt rừng Nam Mỹ và chim cắt nhỏ (các chi Spiziapteryx và Microhierax).

Trong cuốn sách Boke of St Albans, được in lần đầu tiên năm 1486, thường được coi là của Juliana Berners, thì tại châu Âu thời trung cổ, người ta chia ra thành 15 đẳng cấp trong việc sử dụng các loại chim săn mồi để đi săn của các thợ săn, trong đó các quý tộc có phẩm tước từ bá tước tới công tước hay các vị quân vương (nhưng không phải hoàng đế) được dùng các loại chim trong họ Cắt thực thụ này. Từ bá tước tới công tước được sử dụng cắt Peregrine, quân vương dùng ưng miền bắc và hoàng đế dùng đại bàng. Tuy nhiên, danh sách đó có thể không có độ tin cậy cao, do một số loài chim săn mồi là quá nhỏ để có thể đi săn được các con thú lớn hoặc vào thời điểm đó người ta phải nhập khẩu và chúng là quá đắt để các quý tộc có địa vị thấp hơn có thể có được. Người ta có câu đi săn bằng chim ưng, nhưng nói một cách khoa học thì nó không hoàn toàn đúng.
hay quá bạn này nói có vẻ pro nhỉ. nhưng sai rồi bạn oy
đây là diều trắng chưa trưởng thành vì mắt mói chuyển sang màu vàng nếu trưởng thành mắt sẽ chuyển màu đỏ. còn đây là loại chim bình tĩnh và khá dễ thuần là loại thik hợp cho newmem. cách nuôi dưỡng và cho ăn thì ae cũng nói nhiều rồi bạn chịu khó tìm đọc nha
thân

hix mình kiếm hoài không thấy,mấy bro có tài liệu hướng dẫn em này không cho mình xin với

bạn này nói hay ghê ko thua gì bác SG võ quý lúc đứng đọc diễn văn trong ngày thảo luận vì môi trường xanh thế giới !! Chỉ tiếc cái là ......... nói nhiều mà trật lất hết trơn àh . Chỉ khác bác VQ mỗi điểm này thôi . vì bác ấy toàn nói đúng trong buổi thảo luận đó . :)):))

Chúc mừng, chim diều trắng đẹp lắm. Đừng có nhốt lồng bạn ơi, hư lông hết

chim này bạn đéo cái hood lên đâu để em nó lấy laị bình tĩnh cái đã

chim cắt hả bác thịt mà chén bác a nuôi loại này tốn cơm hehe

K biết chính xác tên khoa học là gì bạn ah, nhưng đây là chim ăn thịt...He2:D

Tên khoa học chung của loài này là Elanus caeruleus. Nó có thể được chia làm 2 dòng là Black-shouldered kite(Âu, Á, Phi) và White-tailed kite(Bắc và Nam Mỹ). Dòng này dễ nuôi và huấn luyện nên rất thích hợp cho newbie muốn chơi falconry.

kg biết gì về chim cũng đòi "chim cắt cánh mỏng" đúng là.......!!!
con diều với con cắt hả?

ko bắt được nó sao đeo hood....chim bổi nuôi lồng từ nhỏ...bay giờ bạn thuần chắc là chua lắm đây...nuôi chơi thì được chứ bổi lồng thì có mấy tiên bối mới thuần nỗi bạn àh...chúc bạn may mắn...con của mình nhỏ tuôi hơn con của bạn như nó hơi ngu tí mà ngu để từ từ dạy ^^.

đây là diều trắng còn non giống của mình mà... :)

trước tiên bạn nên mua cặp găng tay . loại tập tạ ấy cho nó rẻ . sao dó thò tay vào lồng nhẹ nhàng . mang em nó ra có găng tay da dỡ bị em nó gào tay mình chứ móng nó ghê lắm . cứ nhẹ nhàng dưa em nó ra thôi .mình nuôi diều trắng luôn nè bữa em nó trong lồng chòe than ,mình dưa nó ra giờ dang tập deo hood cho em nó . chúc bạn thành công nha

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên