Chim rẻ quạt. Ai quan tâm về loài này thì ghé thăm

Ðề: Chim rẻ quạt. Ai quan tâm về loài này thì ghé thăm

cuối cùng cũng đã kiếm được nhiều người nuôi rẻ quạt và cho chút ít KN rồi hihi. Chào anh em ỡ trong Nam cũng yêu thích loài này lắm đi bẫy chào mào với sâu thì được hoài mà mỗi tội nuôi nó khó quá nên bẫy dính thì lại thả mắc công chết thì tội nghiệp. mấy lần trước bẫy dính nuôi thữ thì không chịu ăn gì hết sâu quy dế cào cào chẵng thấy ăn nên thả ra. Con này thì dễ bẫy rồi nhưng mà em nuôi không được mới buồn chứ . cho ăn mà không chịu ăn . chắc số em không nuôi được con này rồi quá buồn ghê thà nó chịu ăn sâu quy đi thì em còn biết đường chăm sóc vậy mà nó chả an gì. Anh có thể chia sẻ 1 ít cách cho nó chịu ăn không tks Anh :p
<------ Bổ sung bài viết ------->
Ai biết cách bẫy và nuôi rẻ quạt thì chỉ cho em với.hihi
mấy con này dễ bẫy mà bạn kiếm con chim sâu mồi hày chào mào cũng được treo chỗ nó hay ở á . nó giữ lắm nên thấy chim lạ tới mà sung là nó súc liền à. con nếu nó chĩ nhãy nhót lòng vòng thì chơi 2 bẫy hoặc chơi keo hihi mình bẫy được hoài mà không nuôi được thôi :p

thanks bạn.mà nó khó nuôi tek cơ ak.mình chưa thử:))

Xanh tím bổi đố bạn tìm được con nào ko biết ăn trứng kiến, còn chim non thì mình cho ăn ji2 thì nó ăn đó thôi. Còn chim chếttheo mình nghĩ là do em nó lạnh-> đột quỵ hoặc là do bị sặc nước mà chết .

Chào bạn duongrau01,
Rất ngưỡng mộ bạn đã nuôi được loài này, ở SG mình thấy chim này ăn ruồi rất điệu luyện : mấy hàng quán bán mà có đôi chú chim này tới đớp ruồi thì rất là vắng ruồi ( chim nhảy lon ton dưới đất và lao đến đớp ruồi nghe chóc chóc ). Mình rất muốn gây giống này ngoài tự nhiên tại một vùng quê ko có loài này ( vùng quê này có rất nhiều điều kiện thuận lợi về thức ăn tự nhiên và nơi sống). Cụ thể là mấy khu nuôi tôm giống vùng ven biễn Bình Thuận - Ninh Thuận ( Rừng núi, đồng bằng và biển gần nhau). Mong bạn góp cho mình ít ý kiến. Thanks bạn nhiều.

Rẻ quạt trồng có đôi chùm lông trằng phía trên mắt(trán) - chim mài không có, nhìn trực diện là thấy rất rõ trống mài. Xem thêm tại đây
Chào bác Tanoai - Đúng là trái đất quá bao la nhưng vì cấu trúc hình tròn thành ra lại quá bé nhỏ - vinh hạnh lại được gặp bác trên đề tài chim rẻ Quạt- chim rẻ quạt là loài chim mảnh mai lại quá yếu ớt nên chúng chỉ sống dựa vào những nơi có nhiều che chắn ví như trong thành phố hoặc vùng nông thôn yên bình vvv còn những nơi như vùng đầm tôm vùng ven biển có gió lớn thì tui e rằng loài này ko thích nghi nổi vvv - vậy lên ý tưởng gây giống của bác tui e rằng ko có khả thi - mong bác suy xét ,,,, !

Vườn nhà e có 1 chú rẻ quạt trắng đang tung tăng, 2 vợ chồng nó về định cư đc gần năm rùi. Lứa con vừa rồi e thăm thì đc 3 nhóc nhưng ko có con nào trắng nên ko bắt. Có bác nào hứng thú vs chim bổi em úp con trắng đó luôn :D. 0985 949 698 !!!!!!!
nhà bạn ở đâu vậy ,,,,, mình rất thích nhìn thấy và sở hưu em rẻ quạt đó - bạn up luôn đi thanks bạn nhiều !

Re: Ðề: Chim rẻ quạt. Ai quan tâm về loài này thì ghé thăm

Con rẻ quạt này em mới mua của 1 Bác dưới Hải Phòng, Bác ấy nuôi non lên , đã ăn cám khô và hót hét ác phết, mỗi tội giọng đang còn nhỏ:

http://youtu.be/01gaR-_FefM

Ðề: Re: Ðề: Chim rẻ quạt. Ai quan tâm về loài này thì ghé thăm

Con rẻ quạt này em mới mua của 1 Bác dưới Hải Phòng, Bác ấy nuôi non lên , đã ăn cám khô và hót hét ác phết, mỗi tội giọng đang còn nhỏ:

http://youtu.be/01gaR-_FefM
Nhà bạn ở đâu vậy ?- bạn nuôi nhiều chòe đất vậy - em rẻ quạt bữa nay hót sổ tiếng chưa ? - ráng chăm tốt vào - chúc bạn có nhiều chú chim đẹp - Thân !

Đồng hương HD đây, có dịp qua nhà bạn tham quan tý. Trước mình nuôi mấy ổ rẻ quạt non rồi, ăn khỏe lắm nhưng cứ đến khi tập bay là lăn ra chết.

Đồng hương HD đây, có dịp qua nhà bạn tham quan tý. Trước mình nuôi mấy ổ rẻ quạt non rồi, ăn khỏe lắm nhưng cứ đến khi tập bay là lăn ra chết.

chào Thân mong có dịp được đón tiếp - nuôi rew quạt non ko bao giờ thành công đâu - chim khỏe mạnh cứ đến dịp thay lông là die
mình chứng kiến nhiều rồi ( lí do thì ko rõ vì mình ko phải nhà nghiên cứu ) nhưng nuôi chim bổi thì mình lại rất thành công - nhà mình hiện cũng có 4 em hót múa suốt ngày - có dịp mong được đó tiếp các bạn -- thân !

Chào bác, lâu lắm rồi mới vào diễn đàn, và xem lại topic của bác đăng vè chăm chim giẻ quạt, vì hiện nay em đăng vào cám một chú, mới tập chơi bác ạ. Cám ơn bác , chúc bác và gia đình nhiều niềm vui, hạnh phúc và nhiều sức khỏe

The fan bird is a fascinating species with new characteristics. Anyone interested in ornithology or birdwatching should definitely learn more about this bird. It's worth a look to explore its habitat and behavior.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên