Chim sáo cưỡng có ở máy lạnh được ko? Anh chị em chỉ giáo!!!

quangtuan1990

Thành viên Mới
Điểm
1
_Tình hình là em mới chuyển nhà sang nhà mới không gian chật hẹp k có sân vườn em sợ để chim ở ngoài thì giang hồ đua mất! đem vào nhà thì tối nhà em hay bật máy lạnh liệu có ảnh hưởng gì tới chim ko? mong các ace giúp đở!!!

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Chim sáo cưỡng có ở máy lạnh được ko? Anh chị em chỉ giáo!!!

nhà bạn thường bật máy lạnh bao nhiêu độ,nếu 27 - 29 thì ks,nếu dưới 27 bạn lấy áo lồng chụp lồng cho nó là được vì chim nhờ có bộ lông sưởi ấm.Hồi mình nuôi cưỡng non 2 tuần tuổi cũng thường cho nó ngủ với mình trong phòng máy lạnh khoảng 27 - 28 độ,vì lúc đó nó mới bắt đầu trổ lông nên cũng phải đắp chăn cho nó giữ ấm:)

nhà bạn thường bật máy lạnh bao nhiêu độ,nếu 27 - 29 thì ks,nếu dưới 27 bạn lấy áo lồng chụp lồng cho nó là được vì chim nhờ có bộ lông sưởi ấm.Hồi mình nuôi cưỡng non 2 tuần tuổi cũng thường cho nó ngủ với mình trong phòng máy lạnh khoảng 27 - 28 độ,vì lúc đó nó mới bắt đầu trổ lông nên cũng phải đắp chăn cho nó giữ ấm:)
_Cám ơn bạn nhìu! nhà mình cũng ít khi bật khi nào nóng thì mới bật thôi. Có gì mình chùm áo lồng cho nó cũng được.

Cưỡng và sáo có đề kháng tốt nên bạn ko phải lo nhiều về chuyện thay đổi nhiệt độ! Quan trọng trong khi nuôi đừng có để gió lùa là đc!

Có tiền thì mở máy lạnh cho Chim thì tốt rồi... Mình giờ cũng nuôi 2 em Mi, nếu sau này giàu có làm bọn nó khu riêng lắp máy lạnh cho có khí hậu ở Tây Bắc chắc bọn nó thích lắm , keke

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên